Toán 9 Chia sẻ kinh nghiệm

nguyenthiphuongmai2208

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng mười hai 2021
42
54
16

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,344
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
mk đg hc toán để ôn thi h mk thấy chỉ lao đầu vào ôn lm bài tập nhưng ko cs cảm thấy đam mê yêu thích j vs toán mà chỉ vì THI CỬ thôi h lm sao h mn
Nếu bạn vẫn học ok môn đó thì chẳng sao cả. Vì cái bạn cần bây giờ là điểm và kiến thức, đam mê không có thì từ từ xây dựng, Còn nếu không ok thì cứ giả bộ yêu nó mà học. Giả nhiều sẽ thành thật thui. :Tuzki52

Alice_www

Cựu Mod Toán
Thành viên
8 Tháng mười một 2021
1,806
4
2,215
316
Bà Rịa - Vũng Tàu
mk đg hc toán để ôn thi h mk thấy chỉ lao đầu vào ôn lm bài tập nhưng ko cs cảm thấy đam mê yêu thích j vs toán mà chỉ vì THI CỬ thôi h lm sao h mn
hmmm....
Chị nghĩ tất cả những người học toán hiện nay thì phần lớn sẽ không có cảm giác thích nó vì có lẽ nó làm mình phải học nhiều, không cho mình đi chơi, nhàm chán, làm các bài lặp đi lặp lại,...
Đối với chị thì hồi xưa cũng bình thường thôi, không thích cũng không ghét, như bao môn khác (lúc đó chỉ thích chơi thôi kkk) nhưng càng lớn chị chợt nhận ra ayyda mình làm nhiều môn này cũng k thấy chán, đôi lúc đang ăn cơm, đi đường nghĩ về 1 bài toán nào đó nhưng môn khác thì khong làm thế được ...
Nên chắc mình cũng thích nó chăng :D
Mà chị kh rõ em đang lo lắng về điều gì, em đang buồn vì phải làm 1 điều mình không thích, xin tips cho em thêm niềm đam mê hay là sao nhỉ

chi254

Cựu Mod Toán
Thành viên
12 Tháng sáu 2015
3,306
3
4,627
724
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Chị cũng muốn chia sẻ chút hihi
Theo chị thì cứ học đi em, em phải học từ dễ đến khó, vấn đề nào không hiểu thì phải hỏi hoặc tìm hiểu để xử lí luôn. Chứ không ai đam mê 1 cái mà mình học giốt đâu em.
Hồi bé, chị học cũng bình thường thôi, mà chị cũng chưa thích gì nó đâu. Sau dần lên cấp 2,3 học rồi bị nghiện đó em. Nhưng mà lên ĐH nè, lười hơn nhiều, nhiều cái không siêng tìm hiểu sâu như hồi trước nữa, nên dần chị cũng đỡ thích nó hơn rồi :(

Nên là chỉ có mình hiểu nó thì mới giúp mình đam mê được thôi ý

Tặng em một topic full kiến thức nhé

Last edited:
Top Bottom