“Check” sản phẩm bắt tay của ca sĩ, hotboy và hotgirl Việt

P

phalaibuon

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

“My Friends” - một sáng tác mới với chủ đề về tình bạn ra mắt vào những ngày đầu Hè 2010 hứa hẹn sẽ cực kì đặc biệt bởi sự góp giọng của những gương mặt đình đám trong cộng đồng teen Việt.

Với chủ đề khá quen thuộc viết về tình bạn, “My Friends” - một sáng tác mới của nhạc sĩ trẻ Trương Thanh Hiếu ra mắt vào những ngày đầu Hè 2010 hứa hẹn sẽ làm ấm lên bao trái tim, gắn kết mọi người lại gần nhau hơn bằng những giai điệu, ca từ hết sức ngọt ngào. Và điều đặc biệt hơn nữa chắc chắn cũng giúp “My Friends” nhận được sự ủng hộ của khán giả trẻ là ca khúc được thể hiện bởi những giọng hát, mà trong đó hầu hết là những gương mặt thời gian qua khá đình đám trong cộng đồng teen như: ca sĩ Anh Quốc, Phạm Huyền Trang (Dâu Tây) - Miss Teen 2008, Phương Duyên - cô bạn dọn phòng thân thiết của Minh Hằng trong phim “Những nụ hôn rực rỡ”, model teen Ngọc Thảo, Vũ Bảo, Huy Bình, Quốc Việt, và chính tác giả - Trương Thanh Hiếu.
“Bài hát “My Friends” là thông điệp rất đơn giản nhưng hết sức ý nghĩa đối với mình. Trước hết mình viết bài hát này là mong muốn gửi tặng đến những người bạn thân khi còn đi học, tiếp đến là những người bạn thực sự đang ở xung quanh mình. Khi quyết định thu âm ca khúc này, được sự góp mặt nhiệt tình của những người bạn thân thì mình cảm thấy rất vui. Song song đó còn có sự hỗ trợ của cả một ê-kíp thực hiện về trang phục, photographer, phòng thu… nữa. Chính hoàn thành trong niềm vui của tất cả mọi người nên đã khiến ca khúc này thực sự càng có ý nghĩa hơn”Trương Thanh Hiếu cho biết về ca khúc của mình.
Còn khi được hỏi về cảm nghĩ tham gia dự án này, Anh Quốc cho biết: “Khi nhận lời mời tham gia hát “My Friends”, Quốc thấy rất vui vì không chỉ được hát với những người bạn thân thiết, mà đây còn như là món quà hết sức ý nghĩa mà Quốc cùng 8 bạn còn lại gửi tặng đến các bạn teen trong mùa chia tay sắp tới. Để việc thu âm chung ca khúc này được thật sự tốt nhất có thể, Quốc và các bạn đã phải tập trung chuẩn bị và tập luyện rất nhiều, mà việc này cũng hoàn toàn không dễ dàng chút nào vì mọi người đều có những công việc của riêng mình. Tuy vất vã là thế nhưng khi bước vào phòng thu, rồi cầm trên tay sản phẩm của mình thì ai cũng cảm thấy rất vui. Giờ thì Quốc không muốn nói nhiều nữa, hãy cùng lắng nghe những gì ngọt ngào nhất trong thông điệp mà bài hát này cũng như chính những người bạn cùng Quốc mang đến cho các bạn nhé!”

Một số hình ảnh của 9 gương mặt tham gia ca khúc “My Friends”:​

Top Bottom