cháy! cháy!!! mọi người cho mình hỏi:

A

alo_123_ola

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

ngành kinh tế quốc tế và kinh doanh quốc tế có gì khác nhau không? ngành nào có triển vọng và có khả năng tìm kiếm việc làm nhiều hơn? mình đang rất băn khoăn, trăn trở! mong mọi người có thể trả lời sớm giúp. hichic then kju ve ri mớt!!!:confused:

B

bont

Chào bạn, theo mình tìm hiểu thông tin thì hai ngành này là một bạn nhé.
Ngành kinh doanh quốc tế sẽ cung cấp cho người học các vấn đề tổng quan về thương mại quốc tế, các chính sách kinh tế đối ngoại chủ yếu hiện nay, đặc điểm phát triển kinh tế thế giới trong xu hướng toàn cầu hóa; đặc biệt là những vấn đề về hội nhập kinh tế, đầu tư quốc tế tại Việt Nam… Ngoài ra, chương trình còn cung cấp cho người học các kiến thức nghiệp vụ cụ thể về các vấn đề chống bán phá giá, thanh toán quốc tế, bảo hiểm ngoại thương, tranh chấp trong thương mại quốc tế, cách thức xâm nhập thị trường nước ngoài…
Học ngành kinh doanh quốc tế không bao giờ “ế” việc bởi các bạn đã học đúng với nhu cầu của nhà tuyển dụng. Hiện các công ty săn đầu người, công ty quốc tế vẫn khát nhân lực ở ngành này. Ngoài ra, nếu không muốn làm việc ở các công ty, các bạn có thể tự lập ra công ty cho riêng mình bởi đã nhuần nhuyễn những kiến thức về đầu tư quốc tế, quản trị dự án đầu tư, khai báo hải quan… Những môn học này có mối quan hệ chặt chẽ với nhau, khi tốt nghiệp sinh viên có thể lập nhóm mở các công ty chuyên về dịch vụ hàng hóa xuất nhập khẩu, các đại lý khai thuế hải quan

Top Bottom