Chất lượng video quá kém !

D

duclinh_cpqn

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

đề nghị hocmai.vn kiểm tra lại chất lượng các bài giảng, giật không thể chịu nổi, bài học thử thì không chê vào đâu được nhưng khi đăng kí xem video thì một trời một vực , xem rất hay bị vấp, nhìn cái video đã thấy ức chế thì còn tâm trí nào mà học nữa

M

montoan_hoc_tro_ngheo_hieu_hoc

đề nghị hocmai.vn kiểm tra lại chất lượng các bài giảng, giật không thể chịu nổi, bài học thử thì không chê vào đâu được nhưng khi đăng kí xem video thì một trời một vực , xem rất hay bị vấp, nhìn cái video đã thấy ức chế thì còn tâm trí nào mà học nữa
híc... học video trên hocmai e thấy tốn nhìu lần học quá... lần sau mún xem lại cũng hết lần học... môn lí e phải đăng kí tới 2 lần cho 1 bài giảng :( chất lượng quả kém ạ. mong hocmai xem xét

D

duclinh_cpqn

Video quá kém chất lượng chứ không phải kém nữa , điển hình là môn toán của thầy Lê Phương hầu như bài nào cũng giật, lúc nào hocmai cũng bảo sẽ cố gắng khắc phục nhưng rốt cuộc vẫn đâu hoàn đấy, chán lắm, đang có niềm hy vọng tự nhiện hụt , mới đăng ký học được 3 ngày mà đã thấy chán

N

nhoklokbok

đừng phản đối nhiều thế chứ bạn, mình thấy cũng bt mà, mình nghĩ rằng lag là do mạng nhà mình cho khỏe, chẳng có điều gì là hoàn hảo cả, đúng không?
học online mà nhanh thì bạn cũng phải tạm dừng phải ko? thế thì cứ nghĩ rằng mỗi lần video giật thì cũng là 1 lần nhìn lại bài học:)
mình cũng học online, mình hiểu cả, nhưng bạn cứ nghĩ như thế thì sẽ vui hơn đấy, học mà mặt nhăn mày nhó thì,,,,nghĩ sao cho đời vui lên bạn ạ.

E

em_la_girl

đừng phản đối nhiều thế chứ bạn, mình thấy cũng bt mà, mình nghĩ rằng lag là do mạng nhà mình cho khỏe, chẳng có điều gì là hoàn hảo cả, đúng không?
học online mà nhanh thì bạn cũng phải tạm dừng phải ko? thế thì cứ nghĩ rằng mỗi lần video giật thì cũng là 1 lần nhìn lại bài học:)
mình cũng học online, mình hiểu cả, nhưng bạn cứ nghĩ như thế thì sẽ vui hơn đấy, học mà mặt nhăn mày nhó thì,,,,nghĩ sao cho đời vui lên bạn ạ.
nhưng quan trọng là phí lần học bạn ạ cộng bây giờ chúng ta ôn thi đh thì cần yêu thời gian hơn mỗi lần như thế thì quả thật khó chịu... bài giảng sau này còn xem lại nếu quên nữa....

S

slimhelu

mình cũng tán đồng với mấy ban nhiều lần hỏi thì mấy anh bảo nhấn f5 mỗi lần nhấn là lại mất một lần học. với lại màn hình nhỏ quá phóng to không được có những bài giảng thầy viết gì căng hai con mắt ra đọc cũng không thấy !

D

duclinh_cpqn

đúng là mỗi lần giật được nhìn lại một lần thật, nhưng đây vấp liên tục âm thanh thì đứt đoạn chả còn nghe thấy thầy nói j nữa, mà cũng không phải do mạng đâu, nếu do mạng thì sao mình xem video học thử thì lại chả làm sao

D

duclinh_cpqn

Rất xin lỗi hocmai.vn em đã kiểm tra lại là do đường truyền nhà em, em xin lỗi vì đã kết luận quá vội vàng

H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm, ủng hộ và góp ý các khóa học trên Hocmai.vn.

Việc xem khó khăn các bài giảng trực tuyến, ngoài nguyên nhân hệ thống bị quá tải do số lượng truy cập nhiều thì còn 1 số nguyên nhân khác, như:
- Máy tính cài 1 số phần mềm diệt virus làm ảnh hưởng tốc độ tải bài giảng: Bkav, Cmc, Avira, Norton...==> cách khắc phục là bạn tắt phần mềm trong quá trình xem bài giảng.
- Sử dụng 3G: đối với 1 số trường hợp sử dụng 3G nhưng điểm truy cập cách xa trạm thu phát sóng cũng làm ảnh hưởng tốc độ mạng.
- Phần cứng như: Ram, quạt chíp bị lỏng hoặc khô dầu ==> máy tính hoạt động chậm.
- Máy tính nhiễm nhiều virus ==> hoạt động không ổn định, hiệu quả. Cách khắc phục là quét virus hoặc cài lại Windows.
- Tốc độ mạng không ổn định tùy thời điểm, lỗi từ phía nhà cung cấp mạng.

Trên đây là 1 số nguyên nhân chủ yếu dẫn tới việc xem video bị giật, khó xem. Em có thể căn cứ vào đấy để khắc phục.

Chúc em thành công.

Top Bottom