CHÀO BÀ CON NHÁ +++

Status
Không mở trả lời sau này.
N

neos

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thi đại học xong rồi. Trước khi thi tự nhủ, cố gắng hết sức và bước xa nhất có thể. Không ngờ chỉ bời một suy nghĩ vẩn vơ về môn toán mà đã buông xuôi mục tiêu. Giờ nếu không đạt được kết quả mong muốn thì cũng không có gì phải nuối tiếc. Một bài học để lại và bước tiếp.

Đại học coi như đã bước chân vào. Giờ mình bắt đầu một mục tiêu mới. Mình sẽ không lên diễn đàn này nữa. Đây là bài viết cuối cùng.

Trước khi chia tay, muốn gửi lời cảm ơn tới tất cả các bạn trên diễn đàn. Những câu hỏi các bạn gửi cho mình đã giúp rất nhiều cho quá trình học. Đây thực sự là một lớp học bổ ích. Mình đã học được rất nhiều từ các bạn và cũng mong muốn những trả lời của mình đã giải đáp được thắc mắc của các bạn.

Mục tiêu lần này, mình không biết có thực hiện được hay không nhưng mình luôn quan niệm: đừng tự chói buộc mình bằng những giới hạn về bản thân, hãy bước xa nhất có thể...

Xin dẫn một đoạn trích trong bộ phim GIẢ KIM THUẬT (fullmetal alchemist):

Humankind cannot gain anything without first giving something in return. To obtain, something of equal value must be lost. That is Alchemy's First Law of Equivalent Exchange. In those days, we really believed that to be the world's one, and only, truth. But the world isn't perfect, and the law is incomplete. Equivalent Exchange doesn't encompass everything that goes on here, but I still choose to believe in its principle: that all things do come at a price, that there's an ebb and a flow, a cycle, that the pain we went through did have a reward, and that anyone who's determined and perseveres will get something of value in return, even if it's not what they expected.

Chúc các bạn sẽ thành công và luôn vui vẻ.

P/S: Khi nào có điểm thi đại học sẽ lên trình báo bà con

H

hangsn1

Mất 1 câu Hoá , neos nhà mình vẫn làm thủ khoa :) . Bà con chờ xem mặt neos trên TV nhé .
(PS to neos : Không lên diễn đàn nữa thì thật là thiệt thòi cho mí em lớp 12 đó :) )

P

phanhuuduy90

tôi cảm thấy mình là con người nhỏ bé trước thế giới rộng lớn , nhỏ bé vì kiến thức còn mơ hồ và vẫn cứ mơ hồ thôi,nhỏ bé vì không thể giúp gì cho những người xung quanh, nhỏ bé vì tất cả những gì mà tôi không thể thực hiện được . tôi cảm thấy ghen tị đối với những ai có thể thực hiện được tất cả những gì mình muốn với một tinh thần đầy tự tin ,vui vẻ. chính vì thế tôi luôn cố gắng vươn lên bằng tất cả niềm tin và nghị lực. nếu như chỉ có mình tôi thì chắc là tất cả sự cố gắng sẽ trở về con số o.tôi tin tưởng vào sự giúp đỡ của mọi người xung quanh và coi đó là niềm vinh hạnh lớn nhất đời mình.đó là động lực giúp tôi thực hiện ước mơ của mình và ước mơ mà tôi hướng đến sẽ làm cho cuộc sống hoàn thiện hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom