Cuộc sống câu hỏi?

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
các anh chị có thể cho em xin ít lời khuyên khi lên lớp 9 ko ạ?
tien2k8lớp 9 thì kiến thức cx không quá khó nếu em chăm chỉ rèn dũa kĩ năng, em nên hc từng chuyên đề một không học qua loa nhé! Cuối cấp nên áp lực việc thi tuyên sinh cx lớn em nên chú tâm học hêts kiến thức thầy cô giảng trên lớp tất cả các môn, trừ toán văn anh em nên chú tâm học nhiều hơn xíu ko là cuối năm mới hc thì em mệt lắm á nhất là văn! nếu e định thi hsg cx z thoay cú ý thêm môn mình thi, học nhiều chứ không lố nhé, ko hc quá tối 1-2h sangs nhé. hc đến 10h , 11h rùi đi ngủ để có sức khoẻ tốt nhé, chúc em học tốt em ó thể tham khảo tại đây nữa nhé=>https://diendan.hocmai.vn/threads/2...an-da-rut-kinh-nghiem-gi-cho-ban-than.855587/
chúc em học tốt nhé^^

tien2k8

Học sinh
Thành viên
16 Tháng tám 2022
18
22
21
16
Bình Phước
lớp 9 thì kiến thức cx không quá khó nếu em chăm chỉ rèn dũa kĩ năng, em nên hc từng chuyên đề một không học qua loa nhé! Cuối cấp nên áp lực việc thi tuyên sinh cx lớn em nên chú tâm học hêts kiến thức thầy cô giảng trên lớp tất cả các môn, trừ toán văn anh em nên chú tâm học nhiều hơn xíu ko là cuối năm mới hc thì em mệt lắm á nhất là văn! nếu e định thi hsg cx z thoay cú ý thêm môn mình thi, học nhiều chứ không lố nhé, ko hc quá tối 1-2h sangs nhé. hc đến 10h , 11h rùi đi ngủ để có sức khoẻ tốt nhé, chúc em học tốt em ó thể tham khảo tại đây nữa nhé=>https://diendan.hocmai.vn/threads/2...an-da-rut-kinh-nghiem-gi-cho-ban-than.855587/
chúc em học tốt nhé^^
aaa Thoòngem xin cảm ơn ạ!!!!

• Love
Reactions: Marcco

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
các anh chị có thể cho em xin ít lời khuyên khi lên lớp 9 ko ạ?
tien2k8Lớp 9 thì chắc e sẽ có chút áp lực hơn vì sẽ phải chuẩn bị kiến thức để thi vào 10 nữa.
Em nên học và nắm chắc kiến thức cơ bản, học thêm 1 số bài tập nâng cao.
Diễn đàn có những bài ôn tập cho các em ôn thi vào 10 nên e có thể tham khảo thêm nhé .

KINH NGHIỆM ÔN THI HSG THCS VÀ THI CHUYÊN VÀO 10

TRỌN BỘ kiến thức học tốt các môn dành cho bạn. Hoàn toàn miễn phí!

Chúc em học tốt

Top Bottom