câu chuyện về cát và đá

P

piulylan2000

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

câu chuyện kể về hai người bạn khi đi trên sa mạc, trong lúc nóng giận, ngưòi này đã tát ngưòi kia một cái, khi đó, anh bạn bị tát đã ghi lên cát "hôm nay ngưòi bạn thân nhất đã râty tát tôi một cái". Đến một hòn đảo, đôi bạn nghỉ chân tại đây, chẳng may ngưòi bạn bị tát khi nãy bị lún vào đầm lầy, mỗi lúc một sâu, cuối cùng anh được người bạn của mình cứu thoát an toàn", sau đó anh ghi lên đá rằng:"Hôm này người bạn thân nhất đã cứu sống tôi"...
Mình nghĩ là các bạn ai cũng biết bài văn này rồi...
THẦY MÌNH YÊU CẦU LÀ: QUA CÂU CHUYỆN TRÊN, HÃY NÊU SUY NGHĨ CỦA EM VỀ TÌNH BẠN
Giúp với nhé..thanks nhìu

K

kudoshizuka

Mk nghĩ đại khái là thế này : giữa tình bạn phải có sự khoan dung tha thứ và hiểu thật rõ về người bạn của mình . giữa hai người bạn cần giữ lại những ki niệm tốt đẹp đáng nhớ ( anh ghi lên đá rằng:"Hôm này người bạn thân nhất đã cứu sống tôi") , còn nếu có những kỉ niệm buồn thì hãy cảm thông cho nhau , cũng như người bạn kia viết lên cát để những kỉ niệm buồn theo gió đi .với đá thì không , khắc trên đá thì vĩnh viễn còn đó.....nó thể hiện cho một tình bạn vĩnh hằng.........

Top Bottom