cấp hai vội qua

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

++ chính sát là ngày hôm nay mình đã chia tay bạn bè ....hơi buồn (đứa vào chuyên , đứa đi chọn , đứa cơ bản , đứa thì vào trung cấp nghề) ... buồn thật vì trường THPT ở quê mình tuyển sinh từ 4 trường thcs của 4 xã nên rất nhiều lắm 10 gần 9 (47 đứa trở lên) nên dễ gì mà có người bạn cùng lớp 9 trong lớp
++ quá nhanh chừ nhớ những ngày ở lớp 6 khi ấy một đứa thụ động , yếu duối (vì da trắng), cảm giác bở ngỡ khi ăn sáng (sợ dị ) , khi phát biểu cổ họng ngặn và phát biểu nhỏ và không bao giờ sô nỗi ,, lúc đó còi kinh lắm tiết là mình ko có ảnh thời lắm 6 ....được bạn bè gọi là 3d và thầy cô nói hiền quá như một thèn khờ
++ lớp 7 thì cũng dc hơn lớp 6 về việc phát biểu ..nhưng vẫn còn yếu đuối ..mình có đặc điểm là hay cà (ko long đâu) mà bị ngặn.....kiểu sợ gái lắm nên ko dám chọc hay làm trò vì mình nhát gái lắm ko ga lăng ....mình quá cổ hủ đúng ko .....lớp 7 thất sự vẫn còn quá hiền ,,,,
++ lớp 8 (có sự xáo trộn nhé vì có hiệu trưởng mới nên các lớp trong khối trọn và chia ra theo đúng tỉ lệ khá giỏi)
lớp 8 cực vui không giống như mình nghĩ là chia lớp thì sẽ ko hợp nhau sẽ bở ngỡ .....chúng mình chơi thân bắt đầu nhờ những trân đá banh đầu năm ''vui lắm;''đá cực lầy luôn ..xong rồi cố gắng cùng tiến trên diện học tập nên bách chiến bách thắng lớp có số lương hsg nhiều nhất khối và nhiều thành tích nhưng hơi quậy thì phải lớp 8 tưởng là bỡ ngỡ nhưng còn vui hơn lớp 7 nữa đông vui
++lớp 9 thì cũng vui ..lớp mk ít xích mích phe phái đánh nhau( gần như là ko đánh nhau ) lớp toàn những thanh niên cao to (trong đó có mình một thanh niên ko fb và cố gắng hít xà) ...mk đc viết vào bài bố đội là thanh niên sôi nỗi phát biểu nhất lớp .,,,,,thu động ư-- biến thành một người vui vẻ hòa đồng chơi vs nhiều bạn dù là học yếu học tệ mk đều động viên hết ( câu mình hay nói ..mi cố gắng đi 9 năm học thì phải cố gắng có bằng lớp 9 dừng buôn xuôi ..khi nào dc điểm cao thì mk chia vui khi dc ít điểm thì động viên ...mấy đứa chơi game thì nói nó giảm chơi lại mà tập hit đất hít xà vs mình ....cố gắng hết sức là câu nói của mk ....ko bao giờ gụ ngã ........mk cũng có thời gian xa ngã ở lớp 9 ...................chia tay hồi sáng và hát bài...cả cấp hai hơi buồn là ko có tình yêu học trò gì cả
(chẳng để ý ai , mà cũng chẳng ai để ý ....mình có thích mà học ko thích thì thôi ,đơn phương có phải là tình yêu học trò ko nhỉ)

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
có lẽ mình may mắn hơn bạn là 4 tuần nữa lớp mình mới chính thức chia tay nhau :D nhưng trái đất tròn ta còn gặp nhau , chỉ cần còn là bạn thì cần gì phải chung 1 lớp , dù tiếc nuối , dù buồn bã , cuộc sống là vậy, là những ngày chia xa để ta trân trọng ngày hội ngộ, trân trọng tình bạn đáng quý ấy như viên pha lê trong suốt mà chỉ cần vô tình thôi cũng làm vỡ ...

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
có lẽ mình may mắn hơn bạn là 4 tuần nữa lớp mình mới chính thức chia tay nhau :D nhưng trái đất tròn ta còn gặp nhau , chỉ cần còn là bạn thì cần gì phải chung 1 lớp , dù tiếc nuối , dù buồn bã , cuộc sống là vậy, là những ngày chia xa để ta trân trọng ngày hội ngộ, trân trọng tình bạn đáng quý ấy như viên pha lê trong suốt mà chỉ cần vô tình thôi cũng làm vỡ ...
thời đại chừ hơn mệt cho fb ...........xa nhau do fb , ghét thể loại có mới nới cũ

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Bọn em chia tay từ hôm 24, các anh chị lớp 9 rất lạ, không khóc, bảo là ăn xong chụp ảnh selfie đăng fb rồi mới ôm nhau khóc và... đi về ôn thi. Công nhận anh cũng khá giống em, lớp nó bảo em hiền lắm, ngoại trừ hôm em đá suýt gãy cửa lớp với cả chơi bóng nước ở hành lang, may không bị hiệu trưởng đi qua phát hiện

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Bọn em chia tay từ hôm 24, các anh chị lớp 9 rất lạ, không khóc, bảo là ăn xong chụp ảnh selfie đăng fb rồi mới ôm nhau khóc và... đi về ôn thi. Công nhận anh cũng khá giống em, lớp nó bảo em hiền lắm, ngoại trừ hôm em đá suýt gãy cửa lớp với cả chơi bóng nước ở hành lang, may không bị hiệu trưởng đi qua phát hiện
lớp 9 chưa khóc đâu em .......lớp 12 khóc vì họ hết tuổi học trò và vv các thứ .........lớp anh chủ yếu selfie rồi box .anh ko có đt thoại nên thôi ....ko seo phì các kiểu ..mượn chụp dạng kỉ yếu vs mấy ae thôi... đừng hiền quá nhé ( họ nói 3d như anh hồi lớp 6,7) ...đầu năm lớp 6 anh cũng đánh nhau ( nhưng bị họ đánh kinh khủng .....lỗi tại người đánh thôi anh bị ăn hiếp

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
thời đại chừ hơn mệt cho fb ...........xa nhau do fb , ghét thể loại có mới nới cũ
công nhận đúng đó bạn, nhờ fb mà ghét có, yêu có, giận hờn có,oánh nhau cũng nhờ fb mà ra =.=!
tuổi học trò bây giờ ko còn được như ngày xưa hè về xếp cánh phượng, trò chuyện, chơi chuyền ,...vv tuổi học trò giờ là fb, ...vv

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
công nhận đúng đó bạn, nhờ fb mà ghét có, yêu có, giận hờn có,oánh nhau cũng nhờ fb mà ra =.=!
tuổi học trò bây giờ ko còn được như ngày xưa hè về xếp cánh phượng, trò chuyện, chơi chuyền ,...vv tuổi học trò giờ là fb, ...vv
mk ghét kiểu ngồi bên ko hỏi nhau mà tối nào cũng online nói chuyện toàn nói chuyện với mấy đứa ảo ở cà mau với lạng sơn
+ cái yêu trên fb có thật thì cũng chẳng vui
+ chừ hs non mà ko non ... lớn nhanh quá
+ thời cấp 1 ko biết game ko biết fb ko biết những thứ ảo là vui nhất ......cứ chơi mấy trò tt vui thật ,,, lên c3 chẳng ko vui rồi bù đầu vào học

• Like
Reactions: bienxanh20

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Em lớp 6 chỉ một số bạn bảo em hiền thôi, còn những đứa chơi thân thì chả bảo gì cả. Em thường xuyên bị con gái ăn hiếp
Hồi cấp 1 chia tay khóc thút thít, chả hiểu sao..

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,033
694
Quảng Trị
THPT
ngày tổng kết của mình chẳng vui vẻ gì... phải chia tay người mình thích là một bi kịch...

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
hồi lắm 8 để ý một bạn xinh +giỏi + n chuyện ok ........nhưng mk ko có gì là đặc biệt (trùm ít nói ,,nhát gái chút) ....nên cả năm ko có nói chuyện gì khác ngoài bạn ấy là thủ quỹ mk là người nạp tiền (xong)
++ đen thật kì 2 bạn ấy đã có ny trên fb rồi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,đơn phương mà còn ko dc

• Like
Reactions: tuananh982

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
hồi lắm 8 để ý một bạn xinh +giỏi + n chuyện ok ........nhưng mk ko có gì là đặc biệt (trùm ít nói ,,nhát gái chút) ....nên cả năm ko có nói chuyện gì khác ngoài bạn ấy là thủ quỹ mk là người nạp tiền (xong)
++ đen thật kì 2 bạn ấy đã có ny trên fb rồi ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,đơn phương mà còn ko dc
Nói thật nhìn anh viêyt topic trên diễn đàn em nghĩ a nói nhiều cơ. Suy nghĩ nhiều, nhanh hơn cả viết, tay chậm hơn não ^^

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Nói thật nhìn anh viêyt topic trên diễn đàn em nghĩ a nói nhiều cơ. Suy nghĩ nhiều, nhanh hơn cả viết, tay chậm hơn não ^^
có người gõ nhanh ......mà anh viết chữ xấu mà nhanh lắm ...............còn chuyện nói nhiều thì ko nhé .......có ý nhưng bị cà ngặn ( khi nói thì hơi kì ,,,ko nói dc ) ........

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
có người gõ nhanh ......mà anh viết chữ xấu mà nhanh lắm ...............còn chuyện nói nhiều thì ko nhé .......có ý nhưng bị cà ngặn ( khi nói thì hơi kì ,,,ko nói dc ) ........
cà ngặn là gì hả anh? Có mấy lần em cũng gặp một số a/c cũng kiểu như anh nhưng em nghĩ chắc giọng địa phương hoặc đang trong quá trình đièu trị cái gì đó ở cổ họng.
Em cũng viết chữ xấu lắm, đc cái trình bày đẹp, rõ ràng với cả viết nhanh
Mà em thấy a trình bày text hơi lạ, vd như viết hai dấu phẩy ,, hai dấu cộng và đủ các loại hai dấu khác

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
cà ngặn là gì hả anh? Có mấy lần em cũng gặp một số a/c cũng kiểu như anh nhưng em nghĩ chắc giọng địa phương hoặc đang trong quá trình đièu trị cái gì đó ở cổ họng.
ko phải giọng đia phương gì cả mà anh ko thể nói nhanh và rõ dc ....mà anh hay bị tụt cảm giác nói( khá khó hiểu đúng ko ) ..,,,,,,anh mới chế là vừa cà lăm một ít + nghẹn ( đứng hình )(viết sai chính tả)

• Like
Reactions: realjacker07

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội
Hầu như các bạn có vẻ mang nặng cảm xúc khi phải chia tay vậy nhỉ :) Mình khác, mình muốn thật nhanh vào lớp 10 để tạo lại mối quan hệ. Không giống mọi người, mình đang phải đối diện với "thế lực bóng tối mafia" mà cho dù tưởng tượng các bạn cũng không tưởng nổi đâu :v Có thể nói rằng, trong lớp mình thì chỉ có mình phải chịu đựng và cảm nhận điều đó. Đúng hơn và ngắn gọn, mình không có ấn tượng ở năm học lớp 9 này, mọi thứ đều quá tệ hại và đáng sợ. KB :(

• Like

Trịnh Hoàng Quân

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng ba 2017
540
664
169
22
Hầu như các bạn có vẻ mang nặng cảm xúc khi phải chia tay vậy nhỉ :) Mình khác, mình muốn thật nhanh vào lớp 10 để tạo lại mối quan hệ. Không giống mọi người, mình đang phải đối diện với "thế lực bóng tối mafia" mà cho dù tưởng tượng các bạn cũng không tưởng nổi đâu :v Có thể nói rằng, trong lớp mình thì chỉ có mình phải chịu đựng và cảm nhận điều đó. Đúng hơn và ngắn gọn, mình không có ấn tượng ở năm học lớp 9 này, mọi thứ đều quá tệ hại và đáng sợ. KB :(
Sao bạn lại nói thế, mình thấy cả 4 năm học trung học đều có những vui buồn khác nhau, nhưng hầu hết là vui cả, vì cứ lúc buồn là lại có ae chia sẻ, lúc vui thì uýnh nhau cho thêm vui, nói chung cái tuổi này nhiều kỉ niệm lắm bạn. Lên lớp 10 rùi, còn 3 năm nữa thì lên đại học, rồi cưới hỏi, rồi có con, mình nghĩ đến đấy lại thấy chán, lại muốn thời gian như ngừng lại, muốn được ở bên chúng nó thật nhiều, để rồi lại oánh nhau, ăn cùng nhau, khóc cùng nhau như thời tuổi trẻ lắm mộng mơ và những cảm xúc khó nói, đến đây sao cảm thấy thời gian trôi nhanh quá. ước gì mình được học lại lớp 1, được làm lại những gì mình chưa làm được, bên bạn bè , bên mái trường của tuổi trẻ thân thương. Đến ngày cuối cung để ôn vào 10 này, lớp mình có tổ chức chơi bóng nước và ném bột màu (kiểu giống Ấn Độ), mình nghĩ phải chơi thế nào cho thât đã để mai này chó nghĩ lại cũng phần nào ko phải tiếc nuối. Còn bạn nào có người yêu thì tỏ tình sớm đi nha, không thì lại chia tay trong ngậm ngùi , nuối tiếc.

• Like
Top Bottom