Cần Tư Vấn Về Các Khóa Học

I

itnhainam141999

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện chính sách thi cử đã được đổi mới nên em muốn biết là bây giờ nên ôn tập như thế nào cho hợp lí, em lớp 11
Cụ thể là: ( A1 ) Toán Lí Anh thì Toán Lí thì nên ôn kiến thức nào (thầy em nói Lí 11 khái niệm này đúng nhưng lên 12 lại khác, em thắc mắc có nên bỏ thời gian để học Lí 11 hay không ? hay là học luôn chương trình 12) để em chọn khóa học trên Hocmai và theo như anh chị thì thầy cô nào là tốt nhất ? Mong anh chị và các bạn giúp đỡ :)

T

thoto136

Chào em, chị đã tham gia kì thi thpt quốc gia năm nay nên có 1 số chia sẻ như sau:
- Môn Toán: kiến thức lớp 11 liên quan đến chương trình thi ĐH gồm có phần Hình học không gian, Nhị thức Newton-Xác suất-Tổ hợp, 2 phần này đều thuộc dạng dễ-trung bình trong đề thi, nên em cần học chắc và kĩ kiến thức lớp 11 kể từ bây giờ, để khi lên lớp 12 luyện thi đh 2 phần này không phải ôn lại :)
-Môn Lí: kiến thức thi đh chủ yếu tập trung ở lớp 12, mặc dù vậy em vẫn nên học kiến thức lớp 11 để hiểu 1 số khái niệm sau này lên lớp 12 học.
Hiện tại em có thể chọn khóa Toán lớp 11 trên hocmai nếu em cần bổ sung kiến thức từ bây giờ, còn lên lớp 12 Lí em nên chọn thầy Đặng Việt Hùng, còn Toán có 3 khóa PEN C thầy nào dạy cũng hay hết, tùy vào lực học của em!
Chúc em học tốt :D :D

V

vuonghao.hocmai

Lí lớp 12 học lại từ đầu thôi
lớp 10 11 nhiều lắm cũng 1 câu thôi .

I

itnhainam141999

Chào em, chị đã tham gia kì thi thpt quốc gia năm nay nên có 1 số chia sẻ như sau:
- Môn Toán: kiến thức lớp 11 liên quan đến chương trình thi ĐH gồm có phần Hình học không gian, Nhị thức Newton-Xác suất-Tổ hợp, 2 phần này đều thuộc dạng dễ-trung bình trong đề thi, nên em cần học chắc và kĩ kiến thức lớp 11 kể từ bây giờ, để khi lên lớp 12 luyện thi đh 2 phần này không phải ôn lại :)
-Môn Lí: kiến thức thi đh chủ yếu tập trung ở lớp 12, mặc dù vậy em vẫn nên học kiến thức lớp 11 để hiểu 1 số khái niệm sau này lên lớp 12 học.
Hiện tại em có thể chọn khóa Toán lớp 11 trên hocmai nếu em cần bổ sung kiến thức từ bây giờ, còn lên lớp 12 Lí em nên chọn thầy Đặng Việt Hùng, còn Toán có 3 khóa PEN C thầy nào dạy cũng hay hết, tùy vào lực học của em!
Chúc em học tốt :D :D

Các khóa học là học theo sách nâng cao hay cơ bản vậy chị ?
Có một số bài ở cuối cùng ấy, thường bị bỏ qua do chương trình học, vậy những bài đó có được cho vào thi quốc gia không ạ ?

B

banglangdoicho89

Cái này chắc tìm lò luyện thi đại học nào để mà ôn luyện cho vững trước khi bước qua kì thi quan trọng bạn nha.

T

thoto136

Các khóa học hình như theo chương trình sách cơ bản em ạ, 1 số nội dung trong sách nâng cao nếu trong sách cơ bản không có thì thầy cô có thể đưa vào, kì thi thpt quốc gia năm nay thi theo chương trình sách cơ bản nên em yên tâm nhé!
Em có thể tìm trên mạng xem hướng dẫn giảm tải thpt các môn của bộ gdđt để loại bỏ những phần giảm tải không học nha :D

Top Bottom