Cần tìm Đồng môn

H

hoangle94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thứ 3 tuần sau mình kiểm tra rồi, nhưng ko vội.Mình cần tìm 1 số ý để làm tốt bài cảm nhận :
1. Về bé Thu và tình cha con trong chiến tranh (Chiếc lược ngà);)
2.Vẻ đẹp trong cách sống trong tâm hồn và những suy nghĩ của anh thanh niên 1 mình trên núi cao (Lặng lẽ SaPa)
Mà mấy bạn ko biết cũng ko sao vô làm quen nha !!:)>-

B

buikimanh

Minh chi gop y mot chut thoi:
1. Bé Thu là 1 em bé có tinh cam sau sac, manh me, nh­ung cung that dut khoat, rach roi. O Thu con co net ca tÝnh la su cung coi den muc uong nganh, nhung Thu van la 1 dua tre voi tat ca net hon nhien, ngay tho cua con tre. Qua nhung dien bien tam li cua be Thu duoc mieu ta trong truyen, ta thay ro tac gia to ra rat am hieu tam li tre am va dien ta rat sinh dong voi tam long yeu men, tran trong nhung tinh cam tre tho.
- Tro lai khu can cu, noi day dut, an han, am anh ong suot nhieu ngay la viec ong da danh con khi nong gian. Roi loi dan cua dua con"Ba ve!Ba mua cho con mot cay luoc nghe ba!" da thuc day ong nghi den viec lam mot chiec luoc nga danh cho con.

S

seagirl_41119

1. Bé Thu là 1 em bé có tinh cam sau sac, manh me, nh­ung cung that dut khoat, rach roi. O Thu con co net ca tÝnh la su cung coi den muc uong nganh, nhung Thu van la 1 dua tre voi tat ca net hon nhien, ngay tho cua con tre. Qua nhung dien bien tam li cua be Thu duoc mieu ta trong truyen, ta thay ro tac gia to ra rat am hieu tam li tre am va dien ta rat sinh dong voi tam long yeu men, tran trong nhung tinh cam tre tho.
- Tro lai khu can cu, noi day dut, an han, am anh ong suot nhieu ngay la viec ong da danh con khi nong gian. Roi loi dan cua dua con"Ba ve!Ba mua cho con mot cay luoc nghe ba!" da thuc day ong nghi den viec lam mot chiec luoc nga danh cho con.

Vì đây là bài viết đầu tiên của bn nên mình chỉ nhắc thui,trong diễn đàn qui định có viết dấu nha bạn.Nhớ rút kinh nghiệm,đồng thời bạn vào sửa lại bài viết của mình đi,sửa thành có dấu ấy!!!!!!!!!!!!!!

B

buikimanh

Khi kiếm được khúc ngà, ông đã vô cùng vui m­­­­u­ng, sung suong , roi ong danh het tam tri cong suc vao viec lam cay luoc. Chiec luoc da thanh 1 vat quy gia , thieng lieng voi ong Sau. No lam diu di noi an han va chua dung bao nhieu tinh cam yeu men, nho thuong, mong doi cua nguoi cha voi dua con xa cach. Nhung roi mot tinh canh dau thuong lai den voi cha con ong Sau. Ong da hi sinh khi chua kip trao vao tay dua con gai chiec luoc nga. Truoc luc nham mat, ong da trao cay luoc cho nguoi ban-cung la da yen tam trao gui niem tin vao tay nguoi dong doi than thiet nhat. Cau truyen ko chi noi len tinh cha con tham thiet, sau nang cua cha con ong Sau, ma con goi cho nuoi doc nhung nghi den va tham thia nhung dau thuong, mat mat, eo le ma chien tranh gay ra cho bao nhieu con nguoi, bao nhieu gia dinh.

À! Bạn có đề Hoá hoc ko? Tim giúp mình với,đề thi hoc sinh giỏi ý!
Nick của minh nè: hello_liz_1505, rảnh thì add nha!:)

Top Bottom