cần chia sẻ

H

haoanh_98

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chào cả nhà, em là mem tham gia dien dan da lau nhung bây giờ mới ngồi tìm hiểu diễn đàn và em muốn trò chuyện nghe những lời tâm sự từ các bạn.
năm nay em học lớp 8, thực ra bé tí tuổi mà nói đến chuyện này chắc không được hay cho lắm nhưng em vẫn muốn nói. ở trên lớp em có ngồi cạnh một bạn trai vá bạn trai đó học kém hơn em nên cô giáo phân công cho em giúp đỡ bạn ý, nhưng chắc do một cái gì đó ở em không biết có pai không nhưng người bạn đó thích em, và em thấy bọn bạn nói với em là bạn ý thích em, có bạn thân với em nghe thấy bạn ý bảo là bạn ý thích em, bây giờ em k biết làm thế nào nữa, em vẫn còn quá nhỏ nên k nghĩ đến chuyện yêu đương vì vậy em muốn mọi người đưa ra ý kiến giúp em là em nên làm gì. em cũng định xin cô chuyển chỗ nhưng k biết có nên k, cảm ơn mọi người

N

nhoklokbok

em kể chuyện này vs mẹ và nhờ mẹ ns khéo vs cô...nếu cô quá khó tính:)
nếu bạn ấy thổ lộ thì lại chối, bạn ấy chưa thổ lộ thì,,,bơ đi, coi như mình gà, cứ cố ý ko hiểu mấy hôm là bạn í biết mà tránh:)

D

duyanh_12345

chào cả nhà, em là mem tham gia dien dan da lau nhung bây giờ mới ngồi tìm hiểu diễn đàn và em muốn trò chuyện nghe những lời tâm sự từ các bạn.
năm nay em học lớp 8, thực ra bé tí tuổi mà nói đến chuyện này chắc không được hay cho lắm nhưng em vẫn muốn nói. ở trên lớp em có ngồi cạnh một bạn trai vá bạn trai đó học kém hơn em nên cô giáo phân công cho em giúp đỡ bạn ý, nhưng chắc do một cái gì đó ở em không biết có pai không nhưng người bạn đó thích em, và em thấy bọn bạn nói với em là bạn ý thích em, có bạn thân với em nghe thấy bạn ý bảo là bạn ý thích em, bây giờ em k biết làm thế nào nữa, em vẫn còn quá nhỏ nên k nghĩ đến chuyện yêu đương vì vậy em muốn mọi người đưa ra ý kiến giúp em là em nên làm gì. em cũng định xin cô chuyển chỗ nhưng k biết có nên k, cảm ơn mọi người

Nói tóm lại là bạn ngồi cạnh thích em còn em thì không thích bạn ý. Đúng hem?

Hơ, chả phải xin chuyển chỗ làm gì cho khổ em ạ.

Tốt nhất là cứ ngồi yên chỗ đó, cư xử bình thường với bạn đó như với mọi người.

Em đừng tỏ vẻ quan tâm gần gũi hay thờ ơ xa cách. Nói chung là cứ bình thường.

Bọn con trai nó không kiên nhẫn đâu em ạ.

Khoảng 3 - 4 ngày bắt đầu có tình cảm.

3 ngày sau hy vọng

5 ngày tiếp đó mãnh liệt

1 - 2 tuần không thấy đối tượng phản ứng là chán ngay ý mà.

(đấy là đối với loại con trai dai dẳng, còn bé như bọn em thì chắc ngắn hơn)

H

hero_of_hell

trả lời

- tìm cách đuổi nó đi
+C1 thụ động : nếu nó có hỏi bài thì tìm cách nói sai hoặc không nói, nó hỏi gì thì cứ lơ đi
=>rồi dần dần nó sẽ chán mà ra đi
+C2 chủ động : nói rõ cho nó biết mình không thích nó, kiêm quyết trước mọi tình huống
nhờ phụ huynh can thiệp

hãy làm cho con tim nó vỡ tan
:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

L

leng.keng

Hắn còn chưa nói gì với bạn mà. Đừng nghe theo tin đồn ~> hãy làm ngơ ~> làm mặt lạnh (nếu thật sự muốn dứt đuôi) ~> rồi bằng cách kín đáo cho hắn biết rằng bạn ko muốn yêu đương . Chấm, và hết. Đừng để vì chuyện này mà làm mất tình bạn giữa 2 bạn, nhé!

H

hotboy99

/

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:.............................................................................................................................................................................
- tìm cách đuổi nó đi
+C1 thụ động : nếu nó có hỏi bài thì tìm cách nói sai hoặc không nói, nó hỏi gì thì cứ lơ đi
=>rồi dần dần nó sẽ chán mà ra đi
+C2 chủ động : nói rõ cho nó biết mình không thích nó, kiêm quyết trước mọi tình huống
nhờ phụ huynh can thiệp

hãy làm cho con tim nó vỡ tan
:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

:p:p:p:p:p:p:p:p:p:puk

M

minhtuyb

Không phải sợ. Nếu em thực sự không có tình cảm thì cứ ỉm đê, khi nào bạn đó thổ lộ thì từ chối thẳng thừng, đừng có mập mờ
@duyanh_12345: con trai nào cũng vậy à :(

T

tunkute123

Vẫn ngồi như vậy, vẫn giúp bạn ấy và đừng quan tâm đến chuyện đó là được em nạk. Quan trọng là ở mình thôi.

B

bin_la_soihamchoi

có vài trường hợp sau:
- bạn của em muốn trêu em nên nói bạn ấy thích em
- bạn ấy nói vs mọi nguời thích em là đùa, nhưng ai cũng tưởng thật
- bạn ấy thích thật
Cái thứ 2 dễ xảy ra nhất. Phân tích tiếp nè:
- em có thấy ai thích 1 người ko dám thể hiện mà lại đi nói cho ngk ko đáng tin cậy chưa?
- em có thấy ai thích 1 người nào đó mà ko chịu đi nói thẳng hay làm ý gì khác mà phải nhờ mấy đứa bạn ko?
theo anh, là con trai, thì ko ai làm z? dễ mất lòng tự trọng lắm, có gì thì nói thẳng, hoặc thể hiện cho người đó biết, chớ làm gì đi nói với mấy đứa bạn để cho tụi nó chọc, vừa chọc mình mà vừa chọc tới người mình thích

Còn muốn chuyển chỗ thì cứ chuyển...

Top Bottom