căn bệnh lạ ở những nữ sinh THPT

C

chichchoecuoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện nay ở một số trường THPT đang xuất hiện một căn bệnh lạ.Nhiều nữ sinh đột nhien ngất xỉu trong giờ học.Theo các bác sĩ cho biết đó là triệu chứng của bệnh hysteria-loại bệnh tâm lí thường xuất hiện nhiều ở các em gái tuổi từ 14-18.
Các bác sỹ khuyến cáo: các bệnh nhân bị ngất cần được cho nghỉ ngơi ở nơi thoáng mát, yên tĩnh và hạn chế tiếp xúc với những người xung quanh để hạn chế cơ chế lây truyền của bệnh. Cách phòng, trị bệnh chủ yếu là là liệu pháp tâm lý.
Các bạn ai biết thêm thông tin gì về căn bệnh này nữa ko?
:confused::confused::confused::confused:

T

thienthan74

có một lí do: Đó là do bệnh sinh lí của phụ nữ.... đến tháng, do không biết giữ sk ăn uống điều độ nên gây nên tình trạng đó

T

thuyhoa17

cái bệnh ni trường tớ có khoảng từ 2 năm trước, khi tớ còn chưa vô trường. :))

T

thuyhoa17

ồ thế sau đó thế nào
căn bệnh đó tự nhiên biến mất hay là phải làm thế nào
mà bệnh này lây như thế nào nhỉ
thì ngất tập thể, con gái ngất lần lượt nhưng mà ko phải là tất cả con gái ;)
vô bệnh viện.
nằm nghỉ vài ngày đi học thôi :-j
sau đó thì tớ cũng ko biết, vì tớ chưa vô trường, chỉ nghe kể thôi ;))

A

anh_anh_1321

hic
con gái lớp tớ khoẻ như chi, chạy như điên =))
ôi ngất
khái niệm chưa đc biết đến
tớ chỉ có ngất 1 lần lúc ... nhổ răng :((

T

traimuopdang_268

Có nghe qua nhiều việc ngất tập thể, Nhưng mà chưa gặp thực tế
Năm ngoái ở trường có nhiều anh chị 12 bị ngất, Nhưng là do thiếu ăn, ngủ,
Sức ép học tập, mệt quá nên ngất thui
Dù gì thì gì bệnh tâm lý thì phải dùng liệu pháp tâm lý để trị chị à,
Ăn uông điều độ, Hạn chế tạo áp lực
Ăn được ngủ được, Tâm lý thoải mái. Tự mất. Lại chạy như ma điên thôi=))

C

chichchoecuoi

Tình hình đang rất căng thẳng tại trường thcs và thpt bắc sơn ngày hôm nay đã ngất 15 nữ sinh.:(:(:(:(:(.
Nhà trường buộc phải cho học sinh nghỉ học để tránh tình trang lây lan cho các nữ sinh khác :-SS:-SS:-SS:-SS:-SS
Ko ai biết nó lây như thế nào ah và bênh nó sẽ chỉ tạm thời một thời gian hay là sẽ kéo dài.
Tại trường này hiện giờ các nữ sinh đang rất hoang mang lo sợ bị lây lan căn bệnh này khi đến trường.Việc đến trường bây giờ ko còn là niềm vui của các nữ sinh của trường này nữa :(:(:(:(

T

toi0bix

Ở trường t hôm nọ có đứa ngất nhưng mà hình như là nó bị tụt hA . Điều lạ là con này trước nó khỏe như trâu =.= h` ngất mới sợ chứ =.=

Top Bottom