M
macthichau


Tại tâm vòng dây tròn phẳng gồm [TEX]N_1[/TEX]=50 vòng, mỗi vòng có bán kính [TEX]r_1[/TEX]=20cm, người ta đặt 1 khung dây nhỏ gồm [TEX]N_2[/TEX]=100 vòng,mỗi vòng có diện tích 1 [TEX]cm^2[/TEX]. Khung dây nhỏ này quay xung quanh một đường kính của khung dây lớn với vận tốc không đổi w=300 vòng/s. Tìm suất điện động cực đại trong khung dây nếu dòng trong khung dây lớn có cường độ I=10 A.