CẤM SỜ "CHIM"......

C

chimpenzee

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cấm sờ Chim

Có một bà nọ đến cha sở để xin lễ. Gặp lúc giữa trưa là giờ cha sở đang ngủ trưa. Bà tính đi về nhưng lại gặp con chim sáo của cha sở đang ở trong lồng , bà đưa tay vuốt ve bộ lông tuyệt đẹp của nó.
Sau đó bà giật mình khi đọc hàng chữ của cha ghi "Không được sờ chim!"
Bà về nhà mà trong bụng cứ bồn chồn mãi, phải chi bà nhìn thấy hàng chữ trước thì bà đâu có dám vi phạm luật.....
Hôm sau, bà quyết định đi xưng tội để cho bà cảm thấy nhẹ nhõm hơn...
Bà thu hết can đảm nói "Thưa cha, con đã dám sờ chim cha! "....
Cha sở hết hồn: "Hồi...hồi nào?"
- "Thưa cha, hồi hôm qua, lúc cha đang ngủ ạ ! ".....

C

chimpenzee

Quả là Diệu kế!
Hôm nọ, mình uống bia với bạn ,nhưng uống không nhiều, trên đường về mình nghĩ được một ý tưởng... Về đến nhà, mình giả vờ say, vợ chưa bao giờ thấy mình say tệ như thế, chạy ra đỡ mình. Mình vả cho cô ấy một cái (nhẹ thôi, nhưng cũng đủ đỏ má) và đẩy ra, quát: "Cô là đứa nào, ngoài vợ tôi ra, chưa có đứa con gái nào đụng được vào người tôi nghe chưa". Và mình lỉnh luôn vào buồng lăn ra ngủ, sau dậy ăn cơm. Lạ lắm, thấy mình dậy, vợ ngoan ngoãn dọn cơm, lấy ghế ngồi ngắm mình ăn mà mặt lại rạng rỡ lạ, lại còn tủm tỉm cười. Hic, mình thì trả thù được mà vợ mình lại sướng âm ỉ! )

C

chimpenzee

11 ngón tay
Trong một lớp học, cô giáo đố các em học sinh hai bàn tay có mấy ngón, cả lớp đồng thanh đáp:
- 10 ngón ạ
Riêng có 1 em học sinh trả lời là 11. Cô giáo mới đến cạnh em đó và hỏi:
- Tại sao em lại trả lời là 11, em đếm lại cô xem nào.
Học sinh đó mới đếm và trả lời:
- Dạ thưa cô 10 ngón ạ.
Cô giáo mới hỏi:
- Tại sao lúc nãy em lại trả lời là 11.
Cậu bé lí nhí: dạ, tại lúc nãy em bỏ tay trong túi quần để đếm ạ.

Khà khà

P

phalaibuon

poss tiếp lên đi
đang buồn đọc cái này thấy hay hay
;;)
tiếp tục đi nhá

T

thanhha12a4

Cái người này lắm chuyện hay thiệt nhưng mờ hơi.... ;))
=))
Hay nhất là câu chuyện thứ 3, trẻ con ngộ nghĩnh thiệt :D

Top Bottom