Cảm ơn hocmai cùng thầy Ngọc nhiều ạ.

V

vukhacngoc321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau nhiều lần đóng góp ý kiến về vấn đề hướng dẫn giải BTTL môn hoá.Thì hôm nay hocmai đã up flie hướng dẫn giải BTTL môn hoá.
Thực sự em rất vui mừng.Bao nhiêu nổ lực và hy vọng của em và các bạn về vấn đề BTTL môn hoá nay đã thành chính quả.Cảm ơn họcmai cùng thầy Ngọc đã lắng nghe, chia sẻ tâm tư của học sinh chúng em.
Nếu như với cái đà này, em tin rằng trong vài năm tới hocmai sẻ trở nên hoàn hảo và chuyên mục góp ý trang hocmai sẻ không cần phải dùng đến nữa.
Còn về thầy Ngọc, thầy là 1 thầy giáo tốt và giỏi, em biết trong khoá Đảm Bảo hoá năm nay thầy đã đầu tư rất nhiều tâm huyết.Xin cảm ơn thầy vì đã xậy dựng 1 khoá học tuyệt vời.:)

A

abaobao

bạn ơi!. Hướng dẫn giải chi tiết đó nằm luôn trong phần ĐA BTTL luôn hả bạn.
Nếu được vậy thì tốt quá.:D

C

cobemuadong_195

uhk. Tớ học Hoá thầy Sơn thầy có phần luyện tập rồi, nên thầy giải luôn :D

V

vukhacngoc321

Xin lỗi tất cả các bạn, min xin rút lại hết những lời đã nói ở phần đầu.Sự thực hocmai chỉ up file HDG bài Độ Bất Bão Hoà thôi.Thất vọng.

D

destinyx4

Ai nói bạn vậy các bài giảng khác cũng đều có hết mà cậu?
Những bài giảng về danh pháp chỉ cần đáp án thôi chứ cái loại đó giải thích làm j

A

amenjesunha

Xin lỗi tất cả các bạn, min xin rút lại hết những lời đã nói ở phần đầu.Sự thực hocmai chỉ up file HDG bài Độ Bất Bão Hoà thôi.Thất vọng.

xin lỗi nhưng mình sẽ nói thẳng thế này: nếu xem kỹ bài giảng của thầy rồi mà vẫn không làm được bài thì bạn hơi ...., hãy xem lại cách học của mình xem đã ổn chưa nhé!

nhìn vào số lượng bài tập và chất lượng của các bài tập đủ thấy là thầy Ngọc đã rất cố gắng giúp tụi mình rồi, mình hỏi bạn là: nếu bạn đi học thêm ở trung tâm thì 1 buổi được bao nhiêu bài tập và thầy cô sẽ chữa bao nhiêu bài tập, học ở trung tâm 1 năm hết bao nhiêu tiền?

Bạn cứ nghĩ cho kỹ đi nhé :), hãy nghĩ đến công sức các thầy cô đã bỏ ra cho khóa học, đừng sống theo cái thói ích kỷ ấy, không phải mình bạn học khóa này đâu mà cứ lèo nhèo mãi!

A

amenjesunha

thêm nữa là bạn nên đổi lại nick đi, cái thái độ học tập như bạn không xứng đáng để đặt nick theo tên thầy đâu

D

daculla123

Tớ nói thật với cái bạn kia nhé:Bạn mới góp ý dc vài hôm sau đó thầy ngọc mới up file hDG lên đúng ko?Cậu phải để cho thầy thời gian đánh máy rồi chia sẻ luôn kinh nghiệm vào trong các lời giải nữa chứ mới dc mấy ngày thầy đã up 3-4 hướng dẫn lên còn gì cậu muốn thầy up cả thì phải để cho thầy thời gian nữa chứ nhứ thế mới có chất lượng chứ?Cậu đúng là được 1 đòi 2 ak

V

vukhacngoc321

Kính thưa cả nhà, có lẻ ở đây có chút hiểu lầm gì chăng.
Bạn amenjesunha .Mình không biết bạn thông minh đến đâu, tất cả bài tập của thầy bạn có giải được hết không mà bạn lại nói mình .....Mình không hề phủ nhận sự cố gắng của thầy Ngọc trong khoá đảm bảo hoá và mình rất biết ơn sự nhiệt tình ấy của thầy .
Bạn daculla123 mình không hề hối thúc thầy Ngọc về vấn đề thời gian... Có thể thời gian qua mình nói hơi nhiều, nên các bạn không có thiện cảm với mình, hơn nữa mình cũng hay kêu ca khiến cho nhiều bạn "chướng" mắt.Nhưng thực sự thì bây giờ mình đã rất hài lòng với khoá thầy Ngọc, mình lập nên pic này là để cảm ơn thầy Ngọc và hocmai, chứ không phải để kêu ca.Chuyện là, hôm qua mình dwon phần DA BTTL bài Độ Bất Bão Hoà và thấy có phần hướng dẫn giải nên mình mới lên diển đàn để chia sẻ niềm vui với các bạn(1 số bạn đã đồnh hành với mình trong 2 pic trước), nhưng hôm nay khi hocmai up bài Liên Kiết Hoá Học thì mình lại không thấy phần HDG đâu, nên mình mới xin lỗi mọi người vì đã cung cấp sai thông tin.Chỉ có vậy thôi, không ngờ lại nhận được nhiều lời chỉ trích đến vậy.:(

P

phonglinhcee

Aish, nếu để cảm ơn vậy thì bỏ chữ "thất vọng quá" của bạn đi. Bài tập về phần Liên kết hóa học hầu hết là lý thuyết. Nếu vậy thì phải viết hướng dẫn giải như thế nào :)) Hướng dẫn làm sao mới khiến bạn vừa lòng đây :-j Mình đoán chắc chẳng ai thông minh đến mức làm đúng hết tất cả bài tập của thầy, bản thân cũng còn tồn đọng nhiều bài khó chưa giải quyết. Nhưng mà không phải cứ không làm đc là mang lên diễn đàn hỏi. Không phải không hỏi là đang giấu d ốt :)) Nhiều bài mở rộng ở phần kiến thức mình chưa học hoặc đã học rồi mà không để ý. Nếu không biết tự động não giở lại sách vở ra đọc mà cứ phụ thuộc vào hướng dẫn giải thì sao mà nhớ lâu đc :-<

Không phải ai cũng biết hiểu cho người khác. Nếu bạn tự biết là những lời kêu ca của bạn khiến cho người khác "chướng mắt" thì chắc là cũng không khó hiểu với những ý kiến chẳng mấy thiện cảm giành cho bạn đâu nhỉ ^^~ Bớt than vãn đôi chút và giành thời gian ôn luyện đi nhé.

Chào thân ái và quyết thắng ^^~

T

trunghieu1

cái chữ "thất vọng " ở đó là thái độ gì vậy ? mình thấy bạn dành thời gian cho việc post bài kêu ca, đòi hỏi nhiều hơn là việc học đấy . bạn thử ra trung tâm mà học xem nó có hướng dẫn giải bài về nhà không, bài có hay như của thầy Ngọc không , học phí có đắt hơn không ? không phải cứ ai " thông minh , làm đc hết bài tập của thầy " mới có quyền nói bạn ,bạn nên hiểu là thực sự thì bạn kêu ca hơi nhiều .

V

vukhacngoc321

Aish, nếu để cảm ơn vậy thì bỏ chữ "thất vọng quá" của bạn đi. Bài tập về phần Liên kết hóa học hầu hết là lý thuyết. Nếu vậy thì phải viết hướng dẫn giải như thế nào :)) Hướng dẫn làm sao mới khiến bạn vừa lòng đây :-j Mình đoán chắc chẳng ai thông minh đến mức làm đúng hết tất cả bài tập của thầy, bản thân cũng còn tồn đọng nhiều bài khó chưa giải quyết. Nhưng mà không phải cứ không làm đc là mang lên diễn đàn hỏi. Không phải không hỏi là đang giấu d ốt :)) Nhiều bài mở rộng ở phần kiến thức mình chưa học hoặc đã học rồi mà không để ý. Nếu không biết tự động não giở lại sách vở ra đọc mà cứ phụ thuộc vào hướng dẫn giải thì sao mà nhớ lâu đc :-<

Không phải ai cũng biết hiểu cho người khác. Nếu bạn tự biết là những lời kêu ca của bạn khiến cho người khác "chướng mắt" thì chắc là cũng không khó hiểu với những ý kiến chẳng mấy thiện cảm giành cho bạn đâu nhỉ ^^~ Bớt than vãn đôi chút và giành thời gian ôn luyện đi nhé.

Chào thân ái và quyết thắng ^^~
Hic, bạn này không hiểu ý của mình.
MÌnh nghỉ rằng nếu hocmai up file DHG BT thì sẻ up tất cả các bài luôn.Vậy mà hôm nay hocmai hôk up file HDG bài Liên Kết Hoá Học nên mình nghỉ là hocmai đã bỏ ý định up HDG BT, điều này đồng nghĩa với việc tất cả các bài sau cũng không có, nên mình mới nói thất vọng.Chứ mình đâu có thất vọng về thầy Ngọc.Hiểu chưa.

Last edited by a moderator:
V

vukhacngoc321

cái chữ "thất vọng " ở đó là thái độ gì vậy ? mình thấy bạn dành thời gian cho việc post bài kêu ca, đòi hỏi nhiều hơn là việc học đấy . bạn thử ra trung tâm mà học xem nó có hướng dẫn giải bài về nhà không, bài có hay như của thầy Ngọc không , học phí có đắt hơn không ? không phải cứ ai " thông minh , làm đc hết bài tập của thầy " mới có quyền nói bạn ,bạn nên hiểu là thực sự thì bạn kêu ca hơi nhiều .
Mình xin nhấn mạnh lại 1 lần nữa là mình lập pic này hôk phải để kêu ca.Mình cũng là 1 fan của thầy Ngọc và mình đã đón chờ khoá học của thầy từ rất lâu, hôk co lý do gì để mình kêu ca về thầy ấy.Còn về 2 chữ thất vọng thì xem phần trả lời trước bài này ấy.

T

tramngan

Hic, bạn này không hiểu ý của mình.
MÌnh nghỉ rằng nếu hocmai up file DHG BT thì sẻ up tất cả các bài luôn.Vậy mà hôm nay hocmai hôk up file HDG bài Liên Kết Hoá Học nên mình nghỉ là hocmai đã bỏ ý định up HDG BT, điều này đồng nghĩa với việc tất cả các bài sau cũng không có, nên mình mới nói thất vọng.Chứ mình đâu có thất vọng về thầy Ngọc.Hiểu chưa.

Mọi bài giảng, tài liệu của hocmai up lên mạng đều phải có sự cho phép và cách sắp xếp của thầy Ngọc. Bạn thất vọng hocmai đồng nghĩa bạn cũng thất vọng thầy Ngọc rồi đấy. Hiểu không?

Nếu bạn khen thầy Ngọc dạy hay thì cần gì xem bài giải. Thầy đã truyền đạt sự đam mê và kiến thức cho bạn thì đó là cái nền tảng cho bạn tự tìm lời giải bài tập chứ! Nếu bạn không hiểu bài tập nào, bạn vẫn được quyền hỏi thầy, hỏi bạn bè. Nếu bạn chỉ học nhờ bài giải vậy chả thà bạn đừng đăng ký học qua video thầy Ngọc, xin ai đó bài giải thầy Ngọc rồi tự luyện thấy sướng hơn không? Chứ mang tiếng đi học thầy Ngọc mà chỉ trông chờ bài giải thì nhục lắm thay.

Chấp nhận trông chờ đáp số cuối cùng (^^)

T

titi_vn

Mọi bài giảng, tài liệu của hocmai up lên mạng đều phải có sự cho phép và cách sắp xếp của thầy Ngọc. Bạn thất vọng hocmai đồng nghĩa bạn cũng thất vọng thầy Ngọc rồi đấy. Hiểu không?

Nếu bạn khen thầy Ngọc dạy hay thì cần gì xem bài giải. Thầy đã truyền đạt sự đam mê và kiến thức cho bạn thì đó là cái nền tảng cho bạn tự tìm lời giải bài tập chứ! Nếu bạn không hiểu bài tập nào, bạn vẫn được quyền hỏi thầy, hỏi bạn bè. Nếu bạn chỉ học nhờ bài giải vậy chả thà bạn đừng đăng ký học qua video thầy Ngọc, xin ai đó bài giải thầy Ngọc rồi tự luyện thấy sướng hơn không? Chứ mang tiếng đi học thầy Ngọc mà chỉ trông chờ bài giải thì nhục lắm thay.

Chấp nhận trông chờ đáp số cuối cùng (^^)

Sao các bạn cứ trông chờ bài giải từ thầy làm gì, chi bằng chúng ta tự vận động đi, tự lập một topic thảo luận về bài tập của lớp Hoá thầy Ngọc. Vì hiện giờ hình như mình không thấy một chủ đề nào về vấn đề này..mà nếu có thì phân tán theo từng câu một khiến nhiều bạn khi giải BT cũng bị vướn phải câu đó thì không biết tìm nó ở đâu...Ở đó các bạn tha hồ trao đổi những câu hỏi mà theo bản thân câu đó là khó, không giải được...khi đưa nó lên cùng thảo luận thì sẽ được nhiều bạn hướng dẫn, học theo cách này rất tốt mà. Khi đưa lên thì ghi rõ câu mấy nằm trong bài nào, những ai học lớp Hoá thì xem tài liệu biết ngay, như vậy sẽ giúp được rất nhiều người..:)

D

defhuong

Sao các bạn cứ trông chờ bài giải từ thầy làm gì, chi bằng chúng ta tự vận động đi, tự lập một topic thảo luận về bài tập của lớp Hoá thầy Ngọc. Vì hiện giờ hình như mình không thấy một chủ đề nào về vấn đề này..mà nếu có thì phân tán theo từng câu một khiến nhiều bạn khi giải BT cũng bị vướn phải câu đó thì không biết tìm nó ở đâu...Ở đó các bạn tha hồ trao đổi những câu hỏi mà theo bản thân câu đó là khó, không giải được...khi đưa nó lên cùng thảo luận thì sẽ được nhiều bạn hướng dẫn, học theo cách này rất tốt mà. Khi đưa lên thì ghi rõ câu mấy nằm trong bài nào, những ai học lớp Hoá thì xem tài liệu biết ngay, như vậy sẽ giúp được rất nhiều người..:)
tớ ủng hộ bạn :X nhân tiện bạn vukhacngoc321 đó chuyên gia lập pic thì giờ lập lun đi hỏi thầy cũng không tiện lắm

V

vukhacngoc321

tớ ủng hộ bạn :X nhân tiện bạn vukhacngoc321 đó chuyên gia lập pic thì giờ lập lun đi hỏi thầy cũng không tiện lắm

thôi, mình hôk lập pic nữa đâu, kẻo mọi người lại nói mình lắm chuyện thì mệt lắm, mà mình nghỉ ý kiến lập pic của bạn kia cũng hay, bạn nào đó lập đj, cùng thảo luận, biết đâu sẻ học thêm được điều gì.

H

hocmai.cskh

thôi, mình hôk lập pic nữa đâu, kẻo mọi người lại nói mình lắm chuyện thì mệt lắm, mà mình nghỉ ý kiến lập pic của bạn kia cũng hay, bạn nào đó lập đj, cùng thảo luận, biết đâu sẻ học thêm được điều gì.
Cảm ơn em đã luôn quan tâm tới Hocmai.vn thông qua các góp ý.

Bộ phận CSKH luôn theo dõi các góp ý của em và những bạn khác trong mục này để từ đó thu thập thêm những nhận định khách quan của khách hàng đối với các khóa học. Trên cơ sở đó, Hocmai.vn sẽ có những tác động, điều chỉnh nhằm nâng cao hơn nữa chất lượng các khóa học.

Hocmai.vn xin chân thành cảm ơn em và chúc em may mắn trong kì thi sắp tới.

Thân mến
.

Top Bottom