Cảm nhận về ĐỀ THI THỬ trên Hocmai.vn

C

chichken12t1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

XIn chào tất cả các ban.!
Mình hiện đang học lớp 12 và đăng ký hầu hết các khóa học trên hocmai.vn.Lý do là mình không đi học thêm.Tất cả các khóa đều rất tuyệt-mình thầm cám ơn hocmai.vn đã cho mình cơ hội tiếp cận kiến thức 1 cách dế dàng.Tuy nhiên, mình đang có một băn khoăn muốn hỏi sự cảm nhận của các bạn.Rất mong các bạn có thể góp ý chân thành,vừa có thể giúp mình vừa là thêm ý kiến cho học mãi.Rất mong các bạn có thể trả lời chân thành,lịch sự.
(1) Khóa luyện đề Hóa của thầy Sơn theo mình thầy giảng thì không có gì để chê cả-rất hay.Tuy nhiên đề thi như vậy có sát với chương trình thi ĐH không? Mình rất muốn biết -để nếu mình yếu thì mình sẽ lấp lỗ hổng ngay.
(2) Ngân hàng câu hỏi trên học mãi có sát và đủ dạng với đề thi ĐH ko? Tại mình thấy bâh giờ có rất nhiều web luyện thi-làm đề.Nhưng theo đàn anh đi trước khuyên chỉ nên chọn 1 web để đảm bảo kiến thức,không học lan man.Rất mong các bạn-thầy cô có thể giúp mình.
Mình xin cám ơn.Kính chúc sức khỏe thầy cô-cùng các bạn.!!!;)

F

futurechampion

Ý kiến của mình

Theo kinh nghiệm ít ỏi của mình thì mình thấy thế này
Đề của Thầy Sơn biên soạn tương đối cơ bản , mục đích của đề này là tổng ôn tập kiến thức cho tất cả mọi người , chứ nó không hề có mục đích là thử sức mỗi chúng ta vậy nên mỗi đề của thầy bạn nên chú trọng kĩ vào phần lí thuyết và làm thật nhanh phần BT sau khi học kĩ khóa thầy Sơn bạn có thể thử sức mình bằng một số đề có tên tuổi và uy tín như
Đề thi thử DH Sư Phạm Hà Nôi
Đề thi thử THPT chuyên Nguyễn Huệ
Đề thi thử Đào Duy Từ
Đề thi thử THPT HÀ Nội Amsterdam và một số trường chuyên
Khi làm mấy đề này , bạn sẽ không khỏi bỡ ngỡ về số lượng bài tập cũng như độ khó của nó so với đề của thầy Sơn nhưng dần dần sẽ quen và sẽ cải thiện tư duy làm bài cũng như nhãn quan giải quyết lí thuyết
Với mấy địa chỉ tham khảo trên hi vọng bạn có đủ kiến thức để tích lũy cho kì thi DH CD sắp tới
chúc bạn thành công ! :D

C

cuocdoi_tuoidep

sát với đè thi hay ko thì cái này khó lắm bạn ạ. Ai là người ra đề người đó mới biết được là có sát hay ko? đề đại học bây giờ khó hơn nhiều so với những năm đầu tiên mới thi trắc nghiệm. Vấn đề vẫn là ở chỗ phải nắm kiến thức thật chắc thôi ! Hiểu bản chất của nó mới làm được, chứ nếu bạn chỉ học theo kiểu máy móc thì chắc sẽ khó được điểm thật cao !

Top Bottom