Văn 7 cảm nghĩ về hình ảnh bác hồ.

KhanhKhanhk7

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng ba 2020
377
1,079
121
17
TP Hồ Chí Minh
THCS Trường Chinh
Chủ tịch Hồ Chí Minh là vị lãnh vĩ đại của dân tộc Việt Nam. Người có một tình yêu nồng nàn đối với quê hương, đất nước. Người là biểu tượng là trái tim linh hồn của mảnh đất hình chữ S này. Cả cuộc đời Người đã cống hiến hết mình cho đất nước. Nếu Lê-nin là niềm tự hào của nước Nga, Phi-đen Cax-trô là vì sao của nhân dân Cuba, thì Bác Hồ chính là người anh hùng vĩ đại trong lòng người dân Việt Nam. Bác đã soi sáng con đường thắng lợi của cách mạng Việt Nam. Không chỉ có tài năng, Bác còn là một tấm gương đạo đức sáng ngời, và tiêu biểu ở Bác là sự giản dị. Cách sống của Bác cũng bình dị, mộc mạc như mục đích sống của Bác là hết lòng vì nước vì dân. Bác không có dinh thự như bao vua chúa khác mà ở trong ngôi nhà sàn đơn sơ để có thể hòa mình với thiên nhiên. Có thể nói rằng Bác Hồ là một vị lãnh tụ vĩ đại, anh hùng giải phóng dân tộc, danh nhân văn hóa thế giới. Là học sinh chúng ta phải cố gắng học tập thật tốt và làm theo năm điều Bác Hồ dạy để trở thành người công dân có ích cho xã hội

Top Bottom