Văn 6 Cảm nghĩ của em về cây tre Việt Nam

dangthithachthaooo@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng năm 2020
1
0
1
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

từ nội dung đoạn trích trên bài cây tre việt nam ''Ngày mai, trên đất nước này, sắt, thép có thể nhiều hơn tre nứa đến tượng trưng cao quý của dân tộc việt nam. hãy viết một đoạn văn từ 4 đến 6 câu cảm nghĩ của em về cây tre việt nam.

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
từ nội dung đoạn trích trên bài cây tre việt nam ''Ngày mai, trên đất nước này, sắt, thép có thể nhiều hơn tre nứa đến tượng trưng cao quý của dân tộc việt nam. hãy viết một đoạn văn từ 4 đến 6 câu cảm nghĩ của em về cây tre việt nam.
Bạn có thể tham khảo tại link này nha, trên HMF của mấy anh chị khóa trước: https://diendan.hocmai.vn/threads/cam-nghi-ve-cay-tre.69854/

Last edited:

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Bạn tham khảo bài của mình tự viết nhé ^^ :
Từ ngàn đời nay , tre vẫn là người bạn của con người Việt Nam . Người bạn này chí khí và mọc mạc lắm ! Trong văn bản :"Cây tre Việt Nam " tác giả đã làm nổi bật cây tre bằng nhiều biện pháp nghệ thuật ."...vào đâu tre cũng xanh tươi , vào đâu tre cũng tốt" câu văn trên thể hiện dù tre có ở khắp chân trời , bốn phương tre vẫn vươn thẳng , vấn cứng cáp dẻo dai dù có phải sống trong cài đất khô cằn .Tre đã đóng góp rất nhiều công lao lớn trong cuộc sống hằng ngày . Tre còn xung phong vào xe tăng , đại bác chống lại sắt thép quân thù . Cây tre không sặc sỡ như cánh hoa hông hay vàng tươi như những khóm hướng dương mà nó chỉ toát lên một màu xanh thật giản dị .Dù ngày mai đất nước có phát triển thế nào tre vẫn mang khúc nhạc trữ tình xưa , vẫn mang cái chí khí và tình chất giản dị . Tre vẫn mãi là anh hùng , vẫn mãi là người bạn của con người

Top Bottom