Cái " tôi " trong tớ !

G

gem_btnp

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn !

Nhiều lúc cầm bút mà chẳng biết viết cho ai, viết cái gì, gia đình, bạn bè, học hành, những mối quan hệ xã hội, cuộc sống mờ ảo quá !

Có lẽ cái tôi trong tớ quá lớn, lớn đến nỗi tớ không muốn chia sẻ bất kì điều gì với bất kì ai

Tớ phải gồng mình trước những khó khăn, tự mình giải quyết mọi vấn đề, tớ không cho mình quyền xin đc trợ giúp

Tớ luôn nói với mọi ng` rằng mình rất ổn nhưng thực ra tớ chẳng ổn chút nào !

Tớ dấu kín mọi thứ, những khó khăn tớ gặp phải, không nói với bất kì ai, tớ cố tỏ ra vui vẻ nhưng trong lòng tơ như muốn khóc òa ra....

Tớ không cho ng` khác biết rằng tớ đag buồn và lo lắng nhiều lắm !

Có ng`nói với tớ rằng tớ không cho ng` khác cơ hội đc yêu thương mình, tớ cho đó như một câu nói thừa thãi và chẳg thèm quan tâm

Tớ biết có ng` hiểu con ng` thật trong tớ, tớ biết có ng` luôn đứg sau chia se những khó khăn của tớ, kể cả khi tớ chưa từng nói ra

Giờ tớ đang đứng trước sự lựa chọn cho tương lai, áp lực học tập khiến tớ mệt mỏi quá! hiện tại tớ chỉ muốn nói thật lớn một câu, một câu thôi:"Tớ cần sự giúp đỡ"

[1h43' sáng] tớ đã chuẩn bị bài ngay mai xong, nhưng có lẽ tớ vẫn chưa chuẩn bị sẵn sàng để đối mặt với cái " Tôi" trong mình !

M

muamuahe92

Bạn đã cảm nhận được cái tôi trong mình rồi đấy!.Vậy thì bây giờ bạn hãy mở lòng ra đi tiếp con dường khó khăn phía trước . chúc bạn thành công nhé.<có gì buồn nếu thích thì liên lạc với mình nha!>

P

phuongkoyeu

trong mỗi người ai cũng có 1 cái tôi rất lớn

quan trọng là ở chỗ họ có cho người khác nhìn thấy nó hay ko mà thôi ???

thể hiện cái tôi cũng là 1 điều tốt, nhưng đôi khi cũng cần dừng lại để nhận ra còn có rất nhìu người xung quanh mình.

thử chia sẻ đi, bạn sẽ thấy rất tuyệt vời :)

T

thuha_148

Điều quan trọng nhất là suy nghĩ của bạn, bạn đừng quá hướng nội, hãy cởi mở hơn vs mọi người, chia sẻ cái có thể chia sẻ.Khi được người khác quan tâm bạn sẽ thấy hạnh phúc
Cố gắng đừng gây áp lực hay 1 điều gì đó khắt khe cho mình. Hãy làm những gì mà bạn cảm thấy đúng

Top Bottom