Văn 10 Cách sống vô tâm của con người hiện nay

hm.0905743299

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
25
6
6

nhatdt2508@gmail.com

Học sinh
Thành viên
9 Tháng tư 2017
36
17
31
25
Hà Nội
Đại học Thương Mại
hãy viết đoạn văn 7-10 dòng trình bày suy nghĩ của em về cách sống vô tâm của con người trong cuộc sống hiện nay.... aii làm giúp mình với được k?
Cuộc sống ngày nay khiến con người nhiều khi bị cuốn theo vòng xoay của công việc, điều đó khiến chúng ta trở nên thờ ơ, vô tâm với nhiêu thứ xung quanh. Bên cạnh điểm tích cực duy nhất có thể thấy ở điều này đó là, bạn có thể thờ ơ với những thứ không đáng quan tâm để tập trung vào mục tiêu cá nhân thì mặt trái của sự vô tâm được hiện lên rất nhiều. Vô tâm là trạng thái bạn không chú ý, tập trung cho một việc gì đó mà luôn tìm cách lảng tránh chúng, không quan tâm đến sự tồn tại của nó. Điều này khiến cho tâm trí bạn luôn không ổn định, cuocj nói chuyện cũng trở nên nhạt nhẽo vì bạn đâu quan tâm đến câu chuyện mà họ đề cập. Kết quả của bất cứ mục tiêu nào bạn đặt ra tôi tin là cũng chẳng đạt kết quả viên mãn, vì thậm chí bạn vô tâm ngay cả với kết quả bạn đã giành được. Trong con người bạn không tồn tại trạng thái của sự đấu tranh, cảm xức vui, buồn, mừng, giận, bạn chỉ đơn giản ý thức được rằng, à, nó đã xảy ra. Thật đáng lo ngại nếu như sự vô tâm đó cứ mãi kéo dài trong bạn. Thức tỉnh đi và hãy sống có hoài bão, ước mơ nhé bạn!
...... Bạn tham khảo nhé!.......

Top Bottom