Tâm sự Cách nín thở dưới nước và mở mắt dưới nước

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
em chỉ mới biết bơi sải mà chưa biết bơi kiểu nào khác , mn chỉ cho em 2 cách trên dc ko?
hihi nín thở dưới nước hả?? Bạn định lặn à, mình bơi ếch nhưng mình vẫn thở dưới nước. Còn mở mắt dưới nước thì mình nghĩ bạn đeo kính bơi đi vì nước hồ bơi toàn chất tẩy nên sẽ dễ dẫn đến tổn thương mắt đó nha bạn. Mình bị viêm giác mạc cũng vì nước hồ bơi đó ><
man là người cá hay sao mà thở dc dưới nước z @@ mình muốn mở mắt trong cái chậu bồn tắm có dc ko , thấy mấy ông trong phim mở dc mà mình mún thử nhưng ko mở nổi
Thì cậu cứ mở thôi, mở dễ mà
thở đc dưới nước là vô lý có mà vừa hít nước vào sặc nước chết l còn cách nhìn dước n hỏi bạn mình
Có ai bắt bạn hít vào đâu, xuống nước thì thở ra thôi

Last edited:
  • Like
Reactions: tfs-akiranyoko

tfs-akiranyoko

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng ba 2019
242
583
86
19
Hải Phòng
Sword School
hihi nín thở dưới nước hả?? Bạn định lặn à, mình bơi ếch nhưng mình vẫn thở dưới nước. Còn mở mắt dưới nước thì mình nghĩ bạn đeo kính bơi đi vì nước hồ bơi toàn chất tẩy nên sẽ dễ dẫn đến tổn thương mắt đó nha bạn. Mình bị viêm giác mạc cũng vì nước hồ bơi đó ><
man là người cá hay sao mà thở dc dưới nước z @@ mình muốn mở mắt trong cái chậu bồn tắm có dc ko , thấy mấy ông trong phim mở dc mà mình mún thử nhưng ko mở nổi

D

!DK!

Cho dù bạn bơi theo cách nào thì việc thở trong lúc bơi là điều nhất định phải có.Bơi sải như bạn thì có thể là thở trên mặt nước mà nhỉ? (mình chỉ bít bơi ếch chứ ko bít bới sải) Về việc mở mắt dưới nước thì trong hồ bơi bạn vốn có thể mở mắt và nhìn thấy vài thứ ( vd như chân của người khác :v ) nhưng chẳng thể mở lâu hay mở to hoàn toàn được,nước biển lại càng ko thể :v

• Like

Help me nhé

Học sinh
Thành viên
8 Tháng ba 2019
29
17
21
17
Bắc Ninh
THCS Đồng Nguyên
thở đc dưới nước là vô lý có mà vừa hít nước vào sặc nước chết l còn cách nhìn dước n hỏi bạn mình

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
em chỉ mới biết bơi sải mà chưa biết bơi kiểu nào khác , mn chỉ cho em 2 cách trên dc ko?
Nín thở dưới nước á, trước hết em phải học cách nín thở càng lâu càng tốt khi chưa xuống nước nhé. Nhớ đếm số giây mỗi lần nhé (và đừng làm quá lâu), Sau đó một khi xuống nước là em tự khắc nín thở được ngay ấy mà.
Còn về mở mắt dưới nước mà, nếu bơi ở hồ bơi thì nên đeo kính bơi vào kẻo bị hỏng mắt. Còn ở sông hồ nước trong thì em cứ lặn xuống nước bình thường rồi mở từ từ ra là mở được .Ban đầu hơi ghê ghê nhưng cứ mạnh dạn mở ra là nhìn thấy ngay ấy mà. Mở mắt ở nước mặn cũng được nhé. Anh ở miền biển nên đi bơi nước mặn có mở mắt cũng chẳng sao

• Like

tfs-akiranyoko

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng ba 2019
242
583
86
19
Hải Phòng
Sword School
Nín thở dưới nước á, trước hết em phải học cách nín thở càng lâu càng tốt khi chưa xuống nước nhé. Nhớ đếm số giây mỗi lần nhé (và đừng làm quá lâu), Sau đó một khi xuống nước là em tự khắc nín thở được ngay ấy mà.
Còn về mở mắt dưới nước mà, nếu bơi ở hồ bơi thì nên đeo kính bơi vào kẻo bị hỏng mắt. Còn ở sông hồ nước trong thì em cứ lặn xuống nước bình thường rồi mở từ từ ra là mở được .Ban đầu hơi ghê ghê nhưng cứ mạnh dạn mở ra là nhìn thấy ngay ấy mà. Mở mắt ở nước mặn cũng được nhé. Anh ở miền biển nên đi bơi nước mặn có mở mắt cũng chẳng sao
em đứng trên bờ nín dc hơn 45 giây mà lúc xuống nước, áp suất nước nó ép khó chiu ở lồng ngức lắm anh a nín dc có 21 22 giấy thui ạ @@

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
em đứng trên bờ nín dc hơn 45 giây mà lúc xuống nước, áp suất nước nó ép khó chiu ở lồng ngức lắm anh a nín dc có 21 22 giấy thui ạ @@
thế là nhiều lắm rồi đấy, anh thì tập mãi (tập cho chơi thôi chứ) được có 15 giây là cùng, chủ yếu toàn tập bơi với nằm trên mặt nước, ít khi lặn

Top Bottom