Tâm sự Cách mua hàng online

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn, không biết ở đây có bạn nào từng mua hàng online chưa nhỉ. Nếu có thì hướng dẫn mình cách chuyển khoản được không,(mình lén bố mẹ mua :>), mình chưa có thẻ ATM và chưa từng mua hàng online nên không biết gì nhiều.
Cảm ơn các bạn

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chào các bạn, không biết ở đây có bạn nào từng mua hàng online chưa nhỉ. Nếu có thì hướng dẫn mình cách chuyển khoản được không,(mình lén bố mẹ mua :>), mình chưa có thẻ ATM và chưa từng mua hàng online nên không biết gì nhiều.
Cảm ơn các bạn

Tuỳ từng mặt hàng, số tiền, tuỳ shop mà bạn có phải chuyển khoản thanh toán trước khi nhận hàng k hay nhận hàng, kiểm tra hàng xong mới trả tiền hàng + tiền ship.
- Nếu mua hàng qua các trang như: shopee, lazada, tiki thì bạn phải lập 1 tài khoản trên mỗi ứng dụng đó. Tài khoản sử dụng bằng sdt, địa chỉ của bạn. Khi đặt hàng xong họ sẽ giao tới nhà cho bạn. Nhưng vì bạn k muốn bố mẹ biết thì sau khi lập tài khoản đó, bạn có thể để địa chỉ, người nhận hàng là 1 người quen của bạn, đảm bảo khi shiper tới giao hàng người đó nghe máy và nhận hàng được.
Thường shiper sẽ gọi trước khi giao hàng, bạn có thể hẹn shipper thời gian, địa điểm gần nhà bạn để shiper mang đến cho bạn. Nếu shiper gọi bạn k nghe máy được thì hãy nhắn tin lại cho ship nhé, để họ giao hàng đúng hẹn, kẻo k giao đc hàng hoặc lỡ ca shiper có thể bị phạt hoặc mất công đến chờ.
Hoặc bạn nhờ ai đó có sẵn tài khoản shopee, tiki đặt hàng giùm bạn cũng được.
- Nếu đặt trên fb thì đơn giản hơn, chỉ cần cho địa chỉ, sdt là họ sẽ mang hàng đến cho bạn, bạn nhận hàng, kiểm tra và thanh toán là xong. Có thể báo shop lưu ý thời gian giao hàng để tránh giờ bạn đi học ra.
Vd: note: giao hàng từ 12h-13h(ngày thường) hoặc ngày chủ nhật( cái này hên xui do shiper có thực hiện đúng y/c của bạn hay k).
Nhớ k chặn sdt lạ và nghe máy của shiper thì bạn có thể hẹn giờ ship đc.
- Không có stk ngân hàng thì cũng có thể nhờ ai đó có thẻ ATM đặt hàng, chuyển khoản thanh toán giúp.
Lưu ý: tìm hiểu kĩ shop uy tín r mới chuyển khoản trước, tránh bị mất tiền mà hàng k tốt vẫn phải nhận.

Top Bottom