cách luyện nghe tiếng anh.Help me!

L

lamtrongnhan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện nay em đang học lớp 10,em sống ở vùng nông thôn nên không có chỗ nào để học anh văn chính quy cả, em rất muốn học giỏi anh văn nhưng không biết học như thế nào nhất là phần nghe tiếng anh mong anh chị giúp đỡ
nick:rongthien_009@yahoo.com:D:confused:

O

olacb

thì xung quanh xóm cóa anh chị nào học giỏi thì bảo chỉ dẫn cho chứ có gì đâu

D

dinhtandung

dơn gian thôi. chi cần lên mạng copy môt bai hát bằng tiếng anh rồi nghe nhạc và kiểm tra theo dó la ôn phân nghe thôi a

B

bangaboo

Bạn muốn học nghe tiếng anh đúng không?
Thế này nhé, bạn muốn nghe được tốt thì phải phát âm chuẩn cái đã. Mỗi ngày, hãy học 5 từ vựng và cách phát âm của nó trong từ điển. Và hãy tập nghe bằng bộ ba cuốn sách cơ bản sau đây: Basic/ Developing/ Expanding for listening nhé. Bạn thử tìm mua xem. Nếu không hãy search trên google down về nhé!

L

lililanlan

để luyện nghe có rất nhoều phương pháp :d và cần phối hợp chúng một cách hài hoà bạn à

L

lililanlan

như ở trên đã nói do điều kiện rất thiếu thốn nên bạn thường xuyên nghe các bài hát tiếng anh nhé mới nghe có thể không hiểu gì lắm đâu nhưng nghe đi nghe lại nắm bắt ý chính đừng cố căng tai để nghe tất các câu

L

lililanlan

xem phim bằng tiếng anh có phụ đề này, xem các buổi phỏng vấn các ca sĩ diễn viên bằng tiếng anh

L

lililanlan

còn nhiều phương pháp lắm, nhưng điều quan trọng nhất là phải kiên trì va nhẫn lại nhé

O

oanhbich

hjc hoc tieng anh the nao` de? tien bo^. nhanh ha? ca'c ban. mach cho mjnh` voi' mình ko bjt học tiêng anh giỏi làm thế nào

Top Bottom