Cách học trong hội sinh học 93

P

phuc.hello

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhận thấy sự bất cạp trong cách học trong hội sinh học 93, tớ xin đề nghị một cách học khác mong mọi đóng góp ý kiến nhé.
Theo tớ thì chúng ta nên thay đổi cách học ở đây đi nhé. Bây giờ tớ sẽ thử đưa ra một cách để mọi người cùng xem thử, nếu được thì chúng ta thóng nhất cách đó nhé:
1)Chúng ta sẽ không hạn chế vào một buổi tối sẽ học bài gì vì như thế rất nhièu bạn vì nhiều lí do khác nhau sẽ bị mất bài, chính vì thế tớ nghĩ chúng ta chỉ nên hạn chế bài học trong khoảng thời gian là ba bốn ngày hoặc hơn tuỳ vào mức đọ bài khó-dễ, thời gian đang kiểm tra học kì ,.... ( VD:bài 1 học trong ba ngày từ ngày 20 --->23/8).
2)Để đễ dàng hơn cho việc viết bài và tìm bài thì ở mỗi bài mới chúng ta sẽ đánh to đề bài và thời hạn học bài đó.
3) Nếu có thành viên muốn trao đổi thêm về vấn đề đã qua thì người đó sẽ lập một topic ở ngoài và để đường link trong bài của "hội".
4)Trong bài học thì chúng ta sẽ cúng trao đởi về lí thuyết, những điều quan trong cần nắm trong bài học, những bài tập. Trước khi post bài thì chúng ta nên cân nhắc kĩ là chúng ta đang học bài nào để đỡ gây rắc rối cho bạn học.

Last edited by a moderator:
Top Bottom