Tâm sự Cách học nhanh Pen C

tiendatspecial2002@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng hai 2020
3
1
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chuyện là mình bắt đầu học Pen C từ cuối tháng 7 3 môn toán lí anh. Vì lười nên mình học khá chậm, và do mình học kĩ từng bài nên bây giờ toán mới 33%, lí 38%, anh 82%. Bây giờ đã cuối tháng 2 và mình cố cày nhưng xem bài giảng cũng đã hết gần 2 tiếng, bài tập làm kĩ để xong hết cũng mất hơn 1 buổi 1 bài. Tình hình này nếu mình cứ học như vậy thì 2 tháng nữa mới cơ bản hoàn thành pen C, nhưng lại sắp thi tới nơi rồi. Anh chị/ các bạn có tips nào hay để mình cố đẩy nhanh hoàn thành pen C trong 1 tháng không ạ, tình hình là mình còn tổng 90 bài cho 3 môn và chỉ học Pen không học thêm . Mình cảm ơn!!!

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
chuyện là mình bắt đầu học Pen C từ cuối tháng 7 3 môn toán lí anh. Vì lười nên mình học khá chậm, và do mình học kĩ từng bài nên bây giờ toán mới 33%, lí 38%, anh 82%. Bây giờ đã cuối tháng 2 và mình cố cày nhưng xem bài giảng cũng đã hết gần 2 tiếng, bài tập làm kĩ để xong hết cũng mất hơn 1 buổi 1 bài. Tình hình này nếu mình cứ học như vậy thì 2 tháng nữa mới cơ bản hoàn thành pen C, nhưng lại sắp thi tới nơi rồi. Anh chị/ các bạn có tips nào hay để mình cố đẩy nhanh hoàn thành pen C trong 1 tháng không ạ, tình hình là mình còn tổng 90 bài cho 3 môn và chỉ học Pen không học thêm . Mình cảm ơn!!!
Học nhanh thì đồng nghĩa với việc kiến thức nhớ hay trôi.
Nếu được anh cho tốc độ video lên tầm 1,5 đến 2 đi
Thực ra chỉ còn mỗi cách đó thôi chứ thật ra em không biết cách khác.
Bù lại lưu lượng video sẽ giảm xuống tầm 1 tiếng.

Tuấn Hồng

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng hai 2020
347
437
51
TP Hồ Chí Minh
Trong tù á ae :>
Mình nghĩ là bạn nên tua nhanh 1.5x hoặc 2x nếu có thể.
Còn 1 cách học rút gọn nữa là nắm rõ lý thuyết đầy đủ nhưng ngắn gọn, tóm tắt được rõ ràng.
Mình nghĩ là bạn nên chú tâm vào làm các bài khó nhiều hơn, như thế sẽ giảm thời gian và mang tính ứng dụng cao.

Top Bottom