Cách giải những bài toán cộng vecto

B

binhminhbeo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình học gần hết chương I của phần Hình rồi nhưng không hiểu sao cái khả năng phân tích vecto của mình không được tốt cho lắm,cứ gặp kiểu bài nào như thế lại cứ cho thêm điểm này nọ vào rối tung cả lên, mình muốn biết có cách nào để giải những bài như thế được đúng không,tuần sau nữa mình kiểm tra 1 tiết Toán Hình rồi

Last edited by a moderator:
L

lehuynhthaomy

BÁI 1 : Để đo độ cao tháp Effel( tháp ép-phen) người ta sử dụng áp kế . Ở chân tháp , áp kế chỉ 76cmHg . Ở đỉnh tháp , áp kế chỉ 73.3cmHg .Biết trọng lượng riêng của không khí là 12.5N/ m3(mét khối) , của thủy ngân là 136000N/m3( mét khối).Tính chiều cao tháp Effel(tháp ép-phen) .

các bạn giải thành bài toán giúp mình nha !

NGỮ VĂN 8:

ĐỀ 1: Em hãy cho ý kiến của mình về những điều có hại của bao ni lông ( Các bạn lật sách ngữ văm 8 ra xem bài 'Thông tin trái đất năm 2000' để biết những điều hại về bao ni lông )

ĐỀ 2: Em hãy cho ý kiến của mình về những biện pháp khắc phục những điều có hại của bao ni lông . Theo bạn nghĩ có thực hiện được ko ? Tại sao đươc và tại sao không ? (Các bạn lật sách ngữ văm 8 ra xem bài 'Thông tin trái đất năm 2000' để biết những cách người ta đưa ra nhằm khắc phục những điều hại về bao ni lông )

ĐỀ 3 : Trong các nhân vật em đã học ở 4 tác phẩm truyện Việt Nam ( Tôi đi học , Trong lòng mẹ , Tức nước vỡ bờ , Lão Hạc ) , em thích nhân vật nào nhất ?Em hãy giải thích tại sao mình thích .( Các bạn lật sách ngữ văn 8 ra xem lại từng cau chuyện để năm rõ tính cách từng nhân vật để dễ giải thích )

H

hikaru_kute2000

bạn cứ áp dụng quy tắc chèn điểm vào....
biến đổi 2 vế có chung các vectơ là đc... đại loại thế..
nếu biến đổi ko đc thì bạn áp dụng tâm tỉ cự
chúc bạn sẽ tìm đc phương pháp giải hiệu quả

Top Bottom