Tâm sự Cách để "kết bạn lại" với bạn thân cũ???

Nature Universe

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười một 2021
80
209
51
Phú Thọ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hồi cấp 1 mình có một người bạn thân (rất thân luôn ý), 2 đứa bọn mình quen nhau từ hồi lớp 1 lận. Thế nhưng lúc lên L3, mình cũng không nhớ rõ mình đã làm gì mà khiến cho tình bạn ấy tan vỡ nữa,...(tại lúc ấy có lẽ là do mình không biết lắng nghe, thấu hiểu bạn ấy). Lên L4, hai bọn mình lại thân nhau lại (nhưng chắc chắn tình bạn ấy sẽ không được gắn kết như trước ..), dần dần lên lớp cao hơn, bọn mình càng không thân như trước nữa. Bây giờ sang cấp 2, gặp nhau còn không nói gì.........(có thể mình ít nói, không hay "chạy theo xu hướng, cập nhật tin tức" nên không có bất cứ điều gì để nói chuyện với bạn ấy)...Cuối cấp rồi, chắc chắn lên C3 sẽ không được gặp lại, nên mình rất muốn có thể chơi thân lại với bạn ấy.....Mong mọi người giúp !

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
394
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Hồi cấp 1 mình có một người bạn thân (rất thân luôn ý), 2 đứa bọn mình quen nhau từ hồi lớp 1 lận. Thế nhưng lúc lên L3, mình cũng không nhớ rõ mình đã làm gì mà khiến cho tình bạn ấy tan vỡ nữa,...(tại lúc ấy có lẽ là do mình không biết lắng nghe, thấu hiểu bạn ấy). Lên L4, hai bọn mình lại thân nhau lại (nhưng chắc chắn tình bạn ấy sẽ không được gắn kết như trước ..), dần dần lên lớp cao hơn, bọn mình càng không thân như trước nữa. Bây giờ sang cấp 2, gặp nhau còn không nói gì.........(có thể mình ít nói, không hay "chạy theo xu hướng, cập nhật tin tức" nên không có bất cứ điều gì để nói chuyện với bạn ấy)...Cuối cấp rồi, chắc chắn lên C3 sẽ không được gặp lại, nên mình rất muốn có thể chơi thân lại với bạn ấy.....Mong mọi người giúp !
Nature Universeum mik cũng gặp trường hợp như bạn nhưng theo mình có thể lúc nhỏ chơi với nhau thì rất hợp những càng lớn mọi thứ thay đổi dần cả lối sống và suy nghĩ và sẽ không có bất cữ thứ gì hợp với điều gì! bạn và cậu ấy cx vậy, hiện tại hai người không tìm thấy tiếng nói chung thì rất khó thân, bản thân mình cũng vậy á rất khó để thân thiết trở lại như lúc xưa. thay vì cố gắng tìm cách thân thiên thì bản thân mình nghĩ nó không cần thiết bởi vì tình bạn này chỉ đến từ một phía thì rất khó để hàn gắn. sao cậu không thử chấp nhận là hai đứa mình không thể thân thiết những vẫn có thể làm bạn bình thường vẫn dđược mà cậu có thể đi kiếm những người đồng đội có thể bên cậu gắn bó với cậu hơn là cậu ấy, giả xử nếu cậu và bạn ấy thân lại thì hai người sẽ nói về gì mỗi khi gặp nhau?? theo tớ đc biết cậu ấy là người năng động chay theo xuu hướng và cậu thì trái ngược hoanf toàn thì nó cx rất nhanh lại vỡ ra thui ý. Mình cũng từng rất buồn khi phải chấm dứt một mối quan hệ nào đó mà bản thân thấy quan trọng nhiều lânf tớ nằm suy nghĩ và bật khóc, nhưng tớ nhận ra mọi điều đến với chúng ta đều có một bài học và cậu đã học đc bài học đó chính là sự thấu hiểu trong một mối quan hệ. Tớ nghĩ cậu đừng cảm thấy buồn nữa trên trái đất có hơn 7 tỷ ngừi mà còn rất nhiều người đg chờ đợi cấu nên đường buồn nữa nhé phaii tinhhhh

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Nature UniverseChị nghĩ tình bạn thân thiết nên bắt đầu từ những thứ gần gũi nhất, khi cả 2 đứa có chung gu, sở thích gì đó hoặc đơn giản là có thể nói chuyện cả buổi về 1 chủ đề không chán. Giống như khi em biết 1 tin gì đó thì sẽ háo hức chia sẻ với đối phương đầu tiên. Nếu em thực sự muốn giữ tình bạn này thì có thể thử chia sẻ và nói chuyện nhiều hơn, giống như trong 2 đứa sẽ có 1 đứa chủ động hơn, 1 đứa nhường nhịn hơn chẳng hạn. Hiện tại thì em cứ thử là người chủ động mở lời 1 thời gian xem sao, nếu cảm thấy không thể gắn kết nữa thì hãy gác lại tình bạn này để có thêm nhiều người bạn khác, biết đâu lại hợp với mình hơn.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Lớn dần sẽ có rất nhiều mối quan hệ thân thiết dần dần nguội nhạt k còn như lúc bé nữa. Đôi khi mình cũng phải chấp nhận từ bỏ 1 vài mối quan hệ. Bởi k còn tiếng nói chung, k còn sợi dây gắn kết và có lẽ cũng chẳng còn mấy cơ hội gặp lại lần nữa cơ. Nhiều khi bạn bè vẫn liên lạc nói chuyện hỏi thăm nhau nhưng để có 1 cuộc hẹn gặp mặt lại chẳng thể gặp vì mỗi đứa đều có 1 cuộc sống riêng để mà bớt được chút thời gian gặp nhau cũng rất khó. Nhất là khi các bạn nữ có gđ riêng. Để mà có dịp bạn bè gặp nhau chốc lát có lẽ là nhờ 1 cái đám cưới của bạn chung hoặc của chính mình. Mà có khi đám cưới các bạn cũng chẳng thể về ấy chứ. Nên là khi còn ngồi trên ghế nhà trường có còn cơ hội thì chúng mình cứ thoải mái vô tư mà chơi đùa, nghịch ngợm đi. Sau này còn có cái mà nhìn lại, mà nhớ về.
Bạn bè gặp nhau, chơi được với nhau nhiều khi cũng là duyên số. Có những người tưởng chừng như rất thân, rất quan trọng với ta nhưng đến 1 lúc nào đó lại chẳng còn nữa. Và có những người bạn, mình chẳng nghĩ sẽ chơi thân nhưng rồi lại rất thân. Bạn bè chơi dc với nhau thì cần sự tôn trọng nhau, cả 2 bên cùng vui vẻ. K vui vẻ thì nên dừng lại. Còn duyên ắt sẽ gặp lại. K có duyên làm bạn nữa thì mình cũng nên chấp nhận buông bỏ. Giữ lại khoảnh khắc đó, kỉ niệm cũ lại trong tim. Rồi ta lại tiếp tục với cuộc sống hiện tại.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
sau này sẽ có lúc e nhận ra rằng, không phải cứ phải gặp nhau hằng ngày, tâm sự mọi lúc mới là bạn thân, mà là khi e cần an ủi e nhớ tới người đó đầu tiên, có niềm vui e muốn chia sẻ đầu tiên và ngược lại.
Nên nếu là 2 người dành cho nhau thì không cần nói quá nhiều thì vẫn sẽ thấu hiểu và lắng nghe nhau còn nếu đã khó có tiếng nói chung thì chị nghĩ mối quan hệ đó khó mà quay lại được. Sau này em sẽ gặp những người bạn mới khác, và e sẽ được là chính mình khi bên họ.
Đôi lúc chúng ta cần buồn bỏ vài điều đã cũ để đón nhận nhiều điều mới mẻ hơn em ạ

Top Bottom