Tâm sự Cách để học giỏi môn Lý

UwU_<3

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng bảy 2020
3
1
6
21
Hà Nội
THPT Dương Xá
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thực sự lúc xem 3 lí xong em như vịt xem thời sự, không hiểu một tí ti nào cả!!! Có bạn nào bày cách để học giỏi lí hay cần kiến thức gì để giỏi lí không? (Tâm hồn đẹp, to, tròn vừa tay em đã có rồi nhưng lí vẫn ngu là sao nhỉ???)

• Like
Reactions: Nature Universe

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Thực sự lúc xem 3 lí xong em như vịt xem thời sự, không hiểu một tí ti nào cả!!! Có bạn nào bày cách để học giỏi lí hay cần kiến thức gì để giỏi lí không? (Tâm hồn đẹp, to, tròn vừa tay em đã có rồi nhưng lí vẫn ngu là sao nhỉ???)
3 lí là gì bạn nhỉ? Còn về việc giỏi lí thì bạn muốn giỏi để đủ học tốt trong lớp thôi hay để thi học sinh giỏi lí nhỉ?

• Like
Reactions: God of dragon

UwU_<3

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng bảy 2020
3
1
6
21
Hà Nội
THPT Dương Xá
3 lí là gì bạn nhỉ? Còn về việc giỏi lí thì bạn muốn giỏi để đủ học tốt trong lớp thôi hay để thi học sinh giỏi lí nhỉ?
Xem 3 bài đầu khóa PEN lí ạ, chắc em gõ nhầm...
Em muốn học để thi đại học 10đ, nhưng dù đọc đã đọc sách trước rồi nhưng khi xem bài giảng vẫn không hiểu hết kiến thức mà thầy truyền thụ =.=
Em lo quá ><

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Xem 3 bài đầu khóa PEN lí ạ, chắc em gõ nhầm...
Em muốn học để thi đại học 10đ, nhưng dù đọc đã đọc sách trước rồi nhưng khi xem bài giảng vẫn không hiểu hết kiến thức mà thầy truyền thụ =.=
Em lo quá ><
thi đại học 10đ không dễ đâu bạn ơi, mình còn không dám nghĩ tới con điểm cao đó nữa ấy. Nhưng nếu bạn cố gắng nắm vững kiến thức lí thuyết, cố gắng làm bài tập nhiều với cẩn thận trong lúc làm bài thì trên 8 là hoàn toàn có thể nha. Mà bạn cũng 2k3 nhỉ? Tạm thời thì mình cũng chưa thi đại học, nên cũng không thể nói thêm được gì để giúp bạn. Nhưng thi đại học thì yếu tố chăm được đặt lên hàng đầu nhé!

• Like
Reactions: UwU_<3

UwU_<3

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng bảy 2020
3
1
6
21
Hà Nội
THPT Dương Xá
thi đại học 10đ không dễ đâu bạn ơi, mình còn không dám nghĩ tới con điểm cao đó nữa ấy. Nhưng nếu bạn cố gắng nắm vững kiến thức lí thuyết, cố gắng làm bài tập nhiều với cẩn thận trong lúc làm bài thì trên 8 là hoàn toàn có thể nha. Mà bạn cũng 2k3 nhỉ? Tạm thời thì mình cũng chưa thi đại học, nên cũng không thể nói thêm được gì để giúp bạn. Nhưng thi đại học thì yếu tố chăm được đặt lên hàng đầu nhé!
Oke cảm ơn bạn đã làm mình sợ hơn nhé :>>>>

Top Bottom