Môn học khác Cách có tâm lý khi chuẩn bị thi hsg

tạ khánh linhh

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2017
118
110
69
19
Hà Nội
THCS CHu Văn An
coi tất cả là cỏ rác và dốc hết sức mình để quét đống rác ra khỏi tầm mắt! :p

• Like
Reactions: NTD Admin

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
mọi người giúp mk cách chuẩn bị tâm lý trước khi thi hsg nhé
@Thiên Thuận
Để có tâm lý tốt trước khi thi HSG thì bạn nên ôn kĩ các đề mà thầy cô giao, chuẩn bị tốt mọi đồ dùng học tập. Đọc kĩ quy chế thi. Trước khi bước vào trong trường thì bạn cứ coi như đây là một bài kiểm tra nhỏ thôi. Không nghĩ gì đến đó là bài kiểm tra gì nữa ^^
Chúc bạn thi đạt điểm cao

• Like

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Hồi mình thi hsg thành phố ấy thay vì các bạn khác ngồi học ôn cho sấp mặt trân trọng từng giờ phút trước khi thi vì nó quan trọng ra thì mình chỉ ngồi tán gẫu vs bạn bè và hát. Khi làm bài cũng vậy làm cho xong thì hát thầm, mình ko có quan niệm như mấy bạn học vùi đầu mà chả dc gì. Đối vs mình nó đơn giản vì sao mình đi thi? Bản thân mình thực sự yêu nó thì nó sẽ yêu lại mình thôi?
Kết quả tụi nó rớt mình đậu, sắp tới còn thi tỉnh nữa nên cũng áp dụng ^^

poke2476

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
213
247
124
17
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Bạn nên chú ý tới các môn thi hsg giỏi (Toán,Anh) Tập trung toàn bộ vào 2 môn môn đó ôn lại kiến thức thầy cô đã dạy rồi tìm thêm vài kiến thức mới để hk

Hàn Thiên_Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng chín 2017
458
285
119
20
Nghệ An
THPT Thanh Chương 1
Bạn nên chú ý tới các môn thi hsg giỏi (Toán,Anh) Tập trung toàn bộ vào 2 môn môn đó ôn lại kiến thức thầy cô đã dạy rồi tìm thêm vài kiến thức mới để hk
thật ra bây giờ, khi xã hội phát triển, thì 2 môn học quan trọng nhất không phải là toán với tiếng anh, mà là tiếng anh với tin học

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
thật ra bây giờ, khi xã hội phát triển, thì 2 môn học quan trọng nhất không phải là toán với tiếng anh, mà là tiếng anh với tin học
Không bạn ơi, Toán là môn khó nhất đòi hỏi tư duy cao
Khi hk được toán thì khả năng logic các môn còn lại cũng cao nên...

• Like
Reactions: poke2476

poke2476

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
213
247
124
17
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Nếu nắm vững đc kiến thức của Toán thì chẳng khác gì nắm đc chìa khóa tư duy của các môn khác và cuộc sống...
Tóm lại có Toán là có tất cả!!!

• Like

Vũ Linh Chii

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
18 Tháng năm 2014
2,843
3,700
584
20
Tuyên Quang
THPT Thái Hòa
mọi người giúp mk cách chuẩn bị tâm lý trước khi thi hsg nhé
@Thiên Thuận
Trước hôm thi thả lòng tâm lí... đừng thức quá khuya để học " Cố học nốt chỗ này" Rồi sáng hôm sau sẽ buồn ngủ .. ngồi trong phòng thi ngáp ngắn ngáp dài .... quẩy đã vào .. nhưng đừng đã quá..
Làm thế nào mà thật thoải mái, không bị gò bó quá ...
Trong phòng thi phải thật bình tĩnh, lấy động lực gì để quyết tâm, từ từ làm bài, làm đâu chắc đấy . đừng như mình -_- Đừng hồi hộp quá mà quên hết kiến thức....Coi như mình đang làm thử 1 đề ở nhà thôi ......
Chúc bạn thi tốt

• Like
Reactions: poke2476

Hàn Thiên_Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng chín 2017
458
285
119
20
Nghệ An
THPT Thanh Chương 1
Không bạn ơi, Toán là môn khó nhất đòi hỏi tư duy cao
Khi hk được toán thì khả năng logic các môn còn lại cũng cao nên...
Nếu nắm vững đc kiến thức của Toán thì chẳng khác gì nắm đc chìa khóa tư duy của các môn khác và cuộc sống...
Tóm lại có Toán là có tất cả!!!
vẫn là mấy thánh cổ hủ, giải thích thì dài dòng, mà không giải thích thì không hiểu, nói tóm lại, bây giờ, toán là môn học được coi trọng nhất trong hệ thống dạy học hiện tại, nhưng môn học giúp ta thành công nhất khi bước vào xã hội và sau này, khi công nghệ phát triển hơn nữa, thì vẫn là Tiếng Anh, nếu nói toán là chìa khóa của cuộc sống thì sai không hoàn toàn nhưng trầm trọng nhé (mặc dù là đội tuyển toán nhưng đây là những điều mình thấy đúng đắn với thế giới hội nhập và phát triển)

poke2476

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng mười hai 2017
213
247
124
17
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
chính vì công nghệ càng ngày càng phát triển nên ai cũng coi trọng Tiếng anh và Tin học như vậy cũng ko sai nhưng những cái ấy có làm nên 1 Việt Nam trong xanh mát lành và bình yên đc hay ko chứ những thứ đó chỉ làm cho thế giới càng ngày càng ô nhiễm các cuộc xung đột xảy ra và càng hỗn loạn!!!

bachduong2k5

Học sinh
Thành viên
21 Tháng ba 2018
160
168
46
19
Hà Nội
THCS Sơn Tây
Ai cha, mk chỉ học khi có hứng thoi, cơ mà bạn nên học môn bạn yêu thích. Với những môn bạn ko thích lắm thì thử làm j đó cho vui vui xíu đi, chắc sẽ hiệu quả thoi. Mk năm ngoái thi Toán, tối ngồi học 2 tiếng thì chơi mất hơn tiếng. Thek mà ko hiểu sao vẫn đc 18/20 đ :r10

• Like
Reactions: NHOR
Top Bottom