cách chấm điểm cho bài thi

S

snowwhite89

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

minh nghĩ là cách chấm điềm cho bài thi như bây giờ là chưa hợp lý vì ví dụ như trong tuần 4 vừa rùi các bạn chỉ làm bài trong có hơn 3 phút là xong 1 đề trắc nghiệm là không đúng . Đây chắc là ít nhất phải từ 2 lần trở lên . Mà cách chấm điểm là lần có điểm cao nhất , vậy một bài ta có thể làm nhiều lần bao giờ đủ 100 điểm thì làm lại bài thật nhanh để có thời gian ít nhất la được ---> máy ai nhanh thì người ấy được giải à?
Nên tớ xin góp ý cách chấm điểm như sau:
Điểm chỉ tính cho lần làm bài đầu tiên thui đó là lần lấy thành tích để nhân giải
Còn các lần làm bài sau đó thì chỉ tính điểm để biết năng lực của mình thui
Mà như bây giờ thì ko ai được giải khi làm bài thi DH ah vì DH khó hon tốt nghiệp mà nên ít có cơ hội điểm cao hơn

M

Moderator

snowwhite89 said:
minh nghĩ là cách chấm điềm cho bài thi như bây giờ là chưa hợp lý vì ví dụ như trong tuần 4 vừa rùi các bạn chỉ làm bài trong có hơn 3 phút là xong 1 đề trắc nghiệm là không đúng . Đây chắc là ít nhất phải từ 2 lần trở lên . Mà cách chấm điểm là lần có điểm cao nhất , vậy một bài ta có thể làm nhiều lần bao giờ đủ 100 điểm thì làm lại bài thật nhanh để có thời gian ít nhất la được ---> máy ai nhanh thì người ấy được giải à?
Điểm chỉ tính cho lần làm bài đầu tiên thui đó là lần lấy thành tích để nhân giải
Mà như bây giờ thì ko ai được giải khi làm bài thi DH ah vì DH khó hon tốt nghiệp mà nên ít có cơ hội điểm cao hơn
Chào em,
Cảm ơn em vì ý kiến đóng góp rất quý báu này. Tuy nhiên anh xin giải thích rõ để em được biết.
Khi mỗi lần bắt đầu làm một đề thi mới, hệ thống sẽ ngẫu nhiên lựa chọn trong ngân hàng câu hỏi một số lượng câu nhất định theo Quy định của Bộ giáo dục để tạo thành đề thi. Do đó cho dù các bạn có làm nhiều lần thì xác suất để làm lại một đề giống y chang như trước đó là rất rất thấp nên điều như em nói sẽ không thể xảy ra.

S

snowwhite89

nếu anh nói là đúng thì bạn ấy chỉ làm bài trong 3'18 giây tính ra gần 5s 1 câu trắc nghiệm , ban ấy pro wa' nhỉ
em thì với thời gian ấy chỉ đọc xong cái đề bài thui
công nhân bạn ấy giỏi thật xướng đáng giải nhất nhỉ

M

Moderator

snowwhite89 said:
nếu anh nói là đúng thì bạn ấy chỉ làm bài trong 3'18 giây tính ra gần 5s 1 câu trắc nghiệm , ban ấy pro wa' nhỉ
em thì với thời gian ấy chỉ đọc xong cái đề bài thui
công nhân bạn ấy giỏi thật xướng đáng giải nhất nhỉ
Với câu hỏi của em, anh có thể trả lời rằng, việc bạn đó có thể làm bài nhanh như thế có thể có rất nhiều nguyên nhân mà chúng ta chưa được biết, trong đó hoàn toàn có khả năng bạn đó đã làm đi làm lại rất rất nhiều đề trên hệ thống nên bạn đó đã học được toàn bộ ngân hàng câu hỏi của môn học. Vì thế bạn đó sẽ tiết kiệm được rất nhiều thời gian khi làm bài. Điều đó cũng có thể xảy ra đúng không.
Tuy nhiên trước khi trao giải, hệ thống sẽ có một vài thủ tục bắt buộc với bạn đó để xác minh lại kết quả bạn ý làm có thực sự là do năng lực của bạn đó hay không nhằm để giải thưởng của chúng ta đến được tận tay những bạn thực sự có năng lực.
Chúc em đạt kết quả tốt nhất trong những kì thi tới!

S

snowwhite89

cảm ơn anh nhiều nhiều em sẽ cố gắng hết sức
anh nè em thấy cách nói của anh rất teen có vẻ anh hiền lắm phải ko chắc chỉ hơn bọn em vài tuổi thui nhỉ
có gì xin anh chỉ giáo nhất là sau khi thi ĐH xong em muốn hoc thêm tin học mặc dù học chuyên tin nhưng bọn em gà lắm vì chỉ được học nhiều mỗi Pascal thui mà

M

Moderator

snowwhite89 said:
cảm ơn anh nhiều nhiều em sẽ cố gắng hết sức
anh nè em thấy cách nói của anh rất teen có vẻ anh hiền lắm phải ko chắc chỉ hơn bọn em vài tuổi thui nhỉ
có gì xin anh chỉ giáo nhất là sau khi thi ĐH xong em muốn hoc thêm tin học mặc dù học chuyên tin nhưng bọn em gà lắm vì chỉ được học nhiều mỗi Pascal thui mà
Cảm ơn em, em hãy cố gắng thi đạt kết quả thật tốt. Nếu cần trợ giúp gì em cứ trao đổi, hệ thống sẵn sàng giúp đỡ em.

K

kdttdung

snowwhite89 said:
đúng đấy chứ
đề nghị ADDMIN làm thế nào cho bài làm chỉ được nhận giải khi không dừng lại bất kỳ lần nào
thế này may ra ....

U

upadepzaj

Theo em , sau khi làm bài xong , điểm thì đã được công bố nhưng sai câu nào thì mọi người đều ko bít . Vì vậy em nghĩ nên có cả mục công bố những câu trả lời sai để có thể làm lại .

M

Moderator

Trong phần Luyện thi đã có tất cả những chức năng này, các em nếu muốn làm bài có công bố đáp án thì có thể tham gia vào mà.
Thi ra thi mà Luyện ra luyện chứ phải không.

Q

qanh1989

nhưng theo em,dù thi thì vẫn cần biết mình sai ở đâu,như vậy mới tâm phục khẩu phục,ngay đến thi ĐH bộ cũng phải có đáp án mà

Top Bottom