Các thành phần biệt lập (tiếp theo)

L

leo345

Bước qua mỗi thế kỉ con người lại có những chuyển biến riêng về mọ mặt của xã hội."Chuẩn bị hành trang vào thế kỉ mới" của Vũ Khoan là một tác phẩm nội bật trong việc làm sáng tỏ cieejc ta phải làm sao để ững bước trên con đường mà ta chưa đi. Mỗi con người đề có thể thành côn nếu ta biết bước trên chính đôi chân của mình học cách thích nghi với xã hội xung quanh.Mỗi con người đều có những mặt mạnh mặt yếu riêng vậy làm sao để ta tìm được thấy mặt mạnh và hiểu được mặt yếu của bản thân để khắc phục nó đưa nó thành một mặt tốt của mình còn tuỳ thuộc nhiều vào nhận thức của các bạn. Lớp trẻ - thanh niên Việt Nam ngày nay thừa trí tuệ để vươn cao vươn xa hơn trong thế kỉ mới.Nhưng với sự phó mặc bản thân sự lơ là trong việc chuẩn bị đã dẫn tới những hậu quả không mong muốn. Những người thanh niên ấy họ được sống trong sự đùm bọc họ không có bước tiến cho tương lai không biết chọn con đường đúng đắn cho mình cũng đồng nghĩa với việc họ đem chất xám của mình mà bỏ vào thùng rác.Vậy chúng ta những thế hệ của tương lai đất nước trong thế kỉ mới này cần khắc phục ngay những điều đó để có một đất nước vững mạnh và để đưa đất nước ta trở thành một nước hùng cường trong tương lai

Nguồn: học mãi.vn
Mong nó sẽ có ích cho bạn.:):)

Top Bottom