Các bạn học bảng tính tan như thế nào ?

T

tvkkpt

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi làm sao để học thuộc cái bảng tính tan nhỉ ?
Theo mình được biết thì khi được phát giấy nháp thì muốn viết gì cũng được, nên chắc mình sẽ viết nguyên cái bảng tan ra trong nháp để làm cho đỡ nhầm.
Nhưng để thuộc cái bảng này thì rắc rối thật. :(

V

vic4ever

tvkkpt said:
Cho mình hỏi làm sao để học thuộc cái bảng tính tan nhỉ ?
Theo mình được biết thì khi được phát giấy nháp thì muốn viết gì cũng được, nên chắc mình sẽ viết nguyên cái bảng tan ra trong nháp để làm cho đỡ nhầm.
Nhưng để thuộc cái bảng này thì rắc rối thật. :(
Sau khi đánh trống làm bài mới cho viết vô igấy nháp!

T

tvkkpt

Ê, cái này không phải mình nghe tin đồn thất thiệt đâu nghen. Đọc trên tuoitre.com.vn, chuyên viên Bộ giải thích chỉ cần trên giấy nháp có chữ kí giám thị và không phải chép từ tài liệu là được. Muốn viết gì thì viết không ai cấm hết !
Bạn rảnh thì qua đó coi phần tuyensinh để biết thêm thông tin. :D

O

onlyloveone

Trước khi phát đề, viết bất cứ thứ gì vào nháp là vi phạm quy chế thi. Hôm thi tốt nghiệp tớ cũng suýt tèo vì vụ này.

T

tvkkpt

Đây nè tớ nói có sách mách có chứng, các bạn vào trang này để xem
http://www3.tuoitre.com.vn/Tuyensinh/Index.aspx?ArticleID=207711&ChannelID=142

* Khi thi ĐH, giấy nháp đã có chữ ký của cả hai giám thị coi thi, nhưng chưa đến giờ làm bài thì em có được ghi những gì dự tính sẽ làm bài vào giấy nháp không? Em có bị bắt là mang tài liệu không? (nguyenhuong.k49a3@...)

- Khi cán bộ coi thi phát cho bạn giấy nháp, trong đó có đủ hai chữ ký của hai cán bộ coi thi, thì bạn có quyền ghi bất cứ điều gì vào giấy nháp, miễn là không dùng tài liệu để ghi chép lại lên giấy nháp.

L

lms4012001

em thấy ko gian sắp đếnmùa thi rộn rã quá nhỉ?cảm giác chắc vui lắm nhỉ? nhưng em thì năm tới mới có được cảm giác ấy?hihihi

L

lms4012001

nói dù sau đi nửa em cũng chút các anh chị có một kì thi thật hoàn hão trên cả sự mong đợi

T

trantheluc

ma` này bảng tunhs tan có quan trong ko mà phải khổ sở thế.làm nhiều thì nhớ mà chỉ cần 1 số muối quan trong thui

Z

zunk

ko nhớ đựơc thì kứ kăt ở bảng tuần hoàn ra,nhet vào túi quần,bị băt thì nói là em mặc nhầm quần của anh (chị )

A

adn

học theo cách nhớ kim loại hoặc gốc axit.
Cái nào có nhiều muối tan hơn muối không tan thì nhớ muối không tan và ngược lại.Riêng muối nitrat và amoni tan hết.Thế thôi,chúc các bạn may mắn (mình chỉ chào thua với cái nào ít tan,không nhớ hết được,chỉ nhớ một số thôi)

Z

zunk

ờ đúng rùi. tớ ko biêt cái bảng đựơc phep sử dụng mua ở đâu.mấy đứa lơp bên có hêt cả rùi.nó chỉ thiếu dãy điện hoá thui hay sao í

M

mutantx

Ặc...viết ra giấy nháp trc thì khác ji phả nhớ đâu, còn bác nào muốn mang thí cứ việc, em ko có í kiến, lúc đó em sẽ xì đểu=> loại đc 1 bác là sướng rồi. :D

Top Bottom