Các bạn hãy đọc và yêu hơn các tác phẩm kịch

M

meobongbecon

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi cũng là 1 học sinh, tôi cũng biết rằng học sinh chúng mình không nhiều bạn yêu thích những tác phẩm kịch. Mỗi khi đọc kịch,chắc chắn sẽ có bạn cảm thấy nhàm chán đôi khi còn không hiểu,các bạn biết tại sao không?đó là do chính chúng ta,do sự không tập trung và không đọc kĩ để rồi hiểu ra những ý nghĩa của kịch
Đến với tác phẩm Hồn Trương Ba da hàng thịt, mới đọc lần đầu sẽ có bạn chỉ thấy những rắc rối xung quanh nhân vật Trương Ba,và cũng có bạn cũng chỉ mong kết thúc Trương Ba vẫn được sống. Khi đọc bài đôi khi cũng có bạn thắc mắc không hiểu tại sao Trương Ba lại không muốn sống như vậy,dù sao khi được sống,được nhìn thấy gia đình mình hành phúc. Nhưng không, sự sống ấy đối với Trương Ba chỉ là sự sống của sự giả dối,sống nhờ vào thân xác kẻ khác. Tôi cũng tin rằng sẽ có bạn cũng phải rơi nước mát trước cảnh sống khốn khổ của nhân vật. Đọc tác phẩm ta có thể rút ra bài học cho chính mình đấy chứ,tôi tin khi đọc bài này các bạn sẽ suy nghĩ về chính mình,để rồi các bạn làm nên cuộc sống của chính mình nhé
Nào các bạn, hãy đến với kịch,hãy hiểu các tác phẩm kịch để có thể biết được những bài học như thế và nhiều hơn nữa nhé

Top Bottom