các bạn giúp mình lời khuyên với

M

meou_a10

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mai lớp mình tổ chức đi ăn cưới thầy chủ nhiệm
thầy chủ nhiệm lại là bạn thân của anh trai minh, và cũng là học sinh cưng của bố mẹ mình,trên lớp mình gọi là thầy nhưng về nhà thì toàn gọi là anh xưng em,ở nhà thầy cũng toàn gọi mình bằng biệt danh
nhưng vk mình lạ ko muốn minh đi,vì lí do cũng hết sức là chính đáng là sợ mình tụ tập,trai gái
nhưng mai bác trưởng hội phụ huynh lớp mình cũng đi cùng lớp và cả lớp mình cùng đi,mình ko muốn tách ra khỏi tập thể nhưng mình cũng không muốn mất vk,vk mình bảo nếu mình đi ngày mai se chia tay
mình phải làm sao đây,nếu mình đi thì mình có ích kỉ quá không
các bạn cho mình lời khuyên nhé,các mem trong ban quản trị cũng thứ lỗi nếu mình có j đắc tôi nha
cảm ơn mọi người rất nhiều

L

l0n3ly_canby

@meou: dẫn vk theo luôn cậu ạ..;))

cưới thầy giáo chủ nhiệm mà lại hok đy àh?

mà hình như vk cậu quản lí ghê quá đấy..:-j

B

binbon249

em nghĩ ko nên gây xung đột giữa 2 vk ck vì chuyện nhỏ này
anh hãy giải thích rõ với vk của anh, nói với nhau những suy nghĩ đó mới là vk ck, chứ cứ che giấu tâm trạng của mình thì đừng lấy vk còn hơn, lấy vk lấy ck là dể chia sẽ, quan tâm giúp đỡ nhau suốt đời mà

Y

yenngay

Bạn nên đi thì hơn vì như vậy bạn sẽ là một người có trách nhiệm với tập thể còn về phần vk bạn thì không phải ngại.Cứ nói thẳng là có bác hội trưởng phụ huynh của lớp đi cùng rồi nên không nên lo nghĩ nhiều quá.Vì bác hội trưởng cũng như bao người lớn khác đều nghĩ các bạn sẽ nhân cơ hội này mà quậy phá nên mình tin chắc rằng bác ấy sẽ quản lí các bạn rất chặt đó.Bạn cứ giải thích như vậy. Chúc bạn đạt được như điều bạn muốn.

N

nhoxhana

Mình thấy bạn nên đi đám cưới thầy!
còn vk cậu thì cậu hãy tâm sự và cho vk cậu biết cậu đang nghĩ gì!
Nếu vk cậu yêu cậu thì sẽ không chấp nhặt mấy chuyện này đâu!
Tin tưởng nhau là điều rất cần trong tình yêu. Mà vk cậu lại ở xa thì càng cần thiết!!

A

angle_lonely_97

mình nghĩ khi đã là vk ck rồi thì nên tin tưởng nhau
hãy nói với vk bạn rằng hãy tin bạn và bạn chỉ yêu mình vk thôi
hoặc là những câu như" vk hãy luôn tin tưởng ck ! đây là đám cưới người thầy cũng như người anh trai của ck
nếu ko đi thì anh ấy sẽ trách ck lắm! vk hiểu cho ck nhé!"
mình chưa iu nên ko hiểu tâm trạng của vk cậu
mình chỉ biết đưa ra lí thuyết thế thui
ko biết có áp dụng dc ko........................:)
chúc bạn sẽ dc đi đám cưới và vẫn giữ dc vk nhé!

Last edited by a moderator:
M

mitd

Nhiu tuổi mà iu nhau kinh thế =)) =))

@ THeo tui thì cứ đi đi , Yeu nhau thì fai? thoải mái , biết chia sẻ , wan tâm ..... ( KO nên thái wa :)) )

Sống mà lúc nào cũng bị rằng buộc thì mệt lắm :D

O

oo11oo

chuyện cũng đơn giản thui , nói rõ với vk cậu , đã iu nhau mà hok có lòng tin sao , còn chuyện đi hay ko thì bắt buộc phải đi về tình và về lí , mình nghĩ vk bạn sẽ đồng ý nếu cô ấy iu bạn và tin tg bạn . CỐ LÊN ! hì

T

thongoc_97977

mình nghĩ bạn nên khuyên vk của mình đi luôn đi!
chứ đám cưới của thầy không đi thì kì lắm lại còn nghe mấy tiếng ra vào của bạn bè nữa
chán lắm!
nếu vk mà không đi thì bạn nên đi một mình vậy,cho mình xin lỗi nhan khi nói điều này:mình thấy vk của bạn hơi quá đáng,có gì đâu mà phải ngăn cản
hai người đã là ck vk với nhau thì phải biết nghic cho nhau chớ!
thui mình khuyên zậy đó,còn quyết định thì tuộc vào bạn.

R

rosecry09

mình thấy vấn đề này chẳng có gì là to tát cả nhưng vk bạn cứ làm cho vấn đề càng thêm gay gắt thêm thui.
đơn giản là bạn vẫn cứ phải đi đám cưới còn về phía vk của bạn thì mình cảm thấy cô ấy hơi ích kỉ < vì mình thẳng tính nên có điều gì không phải thì bỏ qua nha > chỉ vì một việc quá nhỏ như thế này mà cô ấy đã đòi chia tay rồi thì mình nghĩ là cô ấy chỉ biết đến bản thân thui. Bạn nên tự suy nghĩ lại về câu chuyện tình yêu mỏng manh như thủy tinh của bạn.
đây chỉ là ý kiến và suy nghĩ của riêng mình thui nên có gì không phải thì cho qua nha. . . . . . . . . .còn bạn giải quyết như thế nào thì đó là quyền của bạn. . . . . .
Chúc bạn giải quyết được như ý muốn. . . . . . . . . . . . .hehe . . . . . . . .
doom~doong...^^!

M

meou_a10

cảm ơn mọi người rất nhiều
sáng nay mình đi đám cưới thầy quả thật rất vui
ăn uống tùm lum vui là chính,30 người 4 mâm vẫn rất vui
nhưng mình đã mất vk
minh ko buồn vì mất vk quá nhiều mà mình buôn vì vk đã ko hiểu mình
1 lần nữa cảm ơn mọi người

H

heobig

người vk của bạn khá ích kỉ nhỉ đi với lớp lị lo chuyện không đâu mất cũng không tiếc đâu

M

meou_a10

nói như thế thôi bạn ah
chứ sức mạnh tình yêu lớn lắm đó
nhiều cái người con gái ko thích là thằng con trai thay đổi ngay đó ^^
khi nào bạn iu 1 người thực lòng và người đó cũng như thế thì bạn sẽ hiểu thôi

R

rosecry09

chúc p luôn vv và tìm được người vk mới hiểu p và iu p nha. . . . . . . . . . . . . . .hehe. . . . . . . .
doom~doong...^^!

Top Bottom