Các bạn, anh chị tư vấn giúp em một khóa học với?

T

thienkhiemnguyet

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người ^^!

Em tham gia hocmai.vn trước giờ chỉ để làm kiểm tra trực tuyến và down tài liệu, chứ chưa tham gia khóa học nào hết. Hôm qua tình cờ em xem những bài giảng miễn phí do hocmai.vn cung cấp, em rất thích, em cũng vừa để dành dc tí tiền đủ trang trải học phí.

Mọi người giúp em với. Khóa học môn toán nào của Thầy nào dạy Luyện Thi Tốt Nhất, đủ khả năng lấy điểm 10 đề thi ĐH nhỉ?

Toán là thế mạnh của em (em chuyên toán), em học rất lì, và chịu khó, em đã từng học suốt kì nghỉ Tết mỗi ngày chỉ ngủ 2h thôi đấy. Em rất quyết tâm lấy điểm 10 môn toán thi ĐH, vì hai môn kia em rất tệ, em rất rất ngán môn Vật Lý, mất căn bản hoàn toàn ko biết làm sao?

Mọi người giúp em với, mùng 1 Tết mà em thấy rầu cho tương lai quá... hix

T

trinhthai1994

nếu bạn học thực sự giỏi và chăm chỉ thì mình nghĩ bạn không nhất thiết phải ôn trực tuyến. sẽ tốn nhiều thời gian, đôi khi lại không tập trung được, có thể chỉ cần tải tài liệu về làm là được.tuy nhiên nếu bạn có yêu cầu học mình khuyên bạn nên theo khoá toán đảm bảo thầy lê phương.mình đang học và thấy rất ổn. tuy nhiên để đạt được 10 điểm thì rất khó.có vẻ bạn hơi tự tin? còn không bạn có thể học thầy trần phương(kiến thức có phần khó hơn, tuy nhiên tốc độ thầy dạy quá nhanh, lại bằng máy chiếu) mình góp ý chân thành với bạn nên học đều cả 3 môn nếu bạn học hoá hay lý thì nên học thầy hùng và thầy ngọc. đặc biệt thầy ngọc dạy thì miễn chê. chúc bạn tim được khoá học ưng ý.

B

buivan100894

chào bạn !
theo mình bạn không nên học lệch như vậy .
vì điểm 3 môn có vai trò như nhau .
nếu bạn kiếm được điểm 10 môn toán mà lí hoá kém thì cũng chẳng hơn được bao nhiêu mà thời gian đẻ kiếm điểm 10 đó khá khó.
theo mình bạn chăm học như vậy thì dành nhiều thời gian học lí ,hoá cho đều 3 mon.toán được 9 là được rùi .
bạn cố lên !chúc bạn thành công !

H

hanghoian94

đại học thì không thể lấy điểm môn này vớt môn kia được đâu bạn.Nếu bạn có ý định thi khối A nên cày 3 môn đều nhau :)

N

ngoc_online_9x

lạ thật bạn nghĩ mình có cơ 10 toán chứng tỏ tư chất ko đến nỗi nào mà sao ko học dc lí hóa nhỉ. toán học câu phân loại học sinh mất 3 tháng thà thời gian đó học lí hóa lên dc 5 điểm còn hơn 1 điểm toán

C

cuocdoi_tuoidep

Nếu bạn lên học mãi để được 10 Toán thì ko bao giờ được.
thi đại học ko môn nào cõng cho môn nào được, nên đừng bao giờ có ý tưởng như vậy!

T

trunghieu02

mình nói thật , chả có thầy nào dạy mà dám chắc là học sinh dc 10 toán ,chưa nói gì đến học online .thôi bạn cứ cố ăn chắc 9 điểm đi ,để thời gian mà học lý hóa

T

thienkhiemnguyet

Mình đành phải cố môn Lý thôi. Mình ko tệ lắm hóa với lý nhưng ở quê toàn dạy tự luận, làm TN mình thua liền...

L

longkaka1213

Chào mọi người ^^!

Em tham gia hocmai.vn trước giờ chỉ để làm kiểm tra trực tuyến và down tài liệu, chứ chưa tham gia khóa học nào hết. Hôm qua tình cờ em xem những bài giảng miễn phí do hocmai.vn cung cấp, em rất thích, em cũng vừa để dành dc tí tiền đủ trang trải học phí.

Mọi người giúp em với. Khóa học môn toán nào của Thầy nào dạy Luyện Thi Tốt Nhất, đủ khả năng lấy điểm 10 đề thi ĐH nhỉ?

Toán là thế mạnh của em (em chuyên toán), em học rất lì, và chịu khó, em đã từng học suốt kì nghỉ Tết mỗi ngày chỉ ngủ 2h thôi đấy. Em rất quyết tâm lấy điểm 10 môn toán thi ĐH, vì hai môn kia em rất tệ, em rất rất ngán môn Vật Lý, mất căn bản hoàn toàn ko biết làm sao?

:DXin nói theo cách mà thấy lê phương nói :p . Trong đề toán chỉ có 1 điểm câu khó thôi còn lại 9 điểm ở phần rất cơ bản , tất nhiên tham vọng 10 điểm là khuyến khích :p nhưng thi đại học ( tầm cỡ quốc gia ) được 10 điểm đâu phải đơn giản , vậy nên bạn hãy tự tát vào mặt cho tỉnh ra :p

B

big88

Nếu bạn học Lý chưa tốt có thể học Lý hùng (very good), Hóa thì thầy Ngọc dạy hay, nhưng hơi khó, căn bản thì nên học thầy Sơn

N

ngobaochauvodich

chào bạn

Chào mọi người ^^!

Toán khối A lấy 10 không dễ nhưng 9 điểm thì rất dễ, do toán khối A thi buổi sáng, và đề thi dễ so với toán khối B
Bạn có thể đăng kí khóa LTĐB môn Toán của thầy Lê Bá Trần Phương.
Để lấy 10 toán khối A đòi hỏi bạn phải nghiên cứu và học rất nhiều câu Bất Đẳng thức, Toán khối A chỉ khó câu Bất đẳng thức, không như toán khối B khó đều, câu nào cũng làm dài, đòi hỏi "cơ bắp"

V

vnbot99

Toán khối A lấy 10 không dễ nhưng 9 điểm thì rất dễ, do toán khối A thi buổi sáng, và đề thi dễ so với toán khối B
Bạn có thể đăng kí khóa LTĐB môn Toán của thầy Lê Bá Trần Phương.
Để lấy 10 toán khối A đòi hỏi bạn phải nghiên cứu và học rất nhiều câu Bất Đẳng thức, Toán khối A chỉ khó câu Bất đẳng thức, không như toán khối B khó đều, câu nào cũng làm dài, đòi hỏi "cơ bắp"
Tự tin quá, để xem năm nay câu đc 9 ko...........................

H

hacker119

Đi thi tự tin là rất tốt.Nhưng tự tin như kiểu cậu thì hơi quá:D.Để đạt điểm 10 toán khối A cần rất nhiều yếu tố có khi cậu làm đúng hết cả 10 câu nhưng chưa chắc đã được 10 tròn đâu còn tuỳ vào người chấm nữa,người chấm mà khó tính họ tính từng dấu chấm dấu phẩy,nhầm cái dấu => hay <=>cũng đã đủ chết rồi

V

vuhien1306

mình đang theo học môn toán thầy Lê Trần Bá Phương,môn lí thầy Đặng Việt hùng, môn Hóa thầy Vũ Khắc Ngọc ở Học mãi mình thấy rất ổn. bạn xem xét coi thế nào nhé!
chúc bạn tìm được khóa học mà bạn mong muốn! Và bạn nên cố gắng cả 3 môn đi không nên để chênh lệch giữa các môn như vậy!

Top Bottom