Các bài tập hình khó nè các bạn ơi?????

V

vuphucquy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1.Cho tứ giác ABCD ,điểm M thuộc acnhj AB.Lần lượt vẽ ME//BD (E thuộc AD ),EG//AC(G thuộc CD)GH//BD (H thuộc Bc)
a.CMR Tứ giác MEGH là hình bình hành
b.Tính chu vi tứ giác MEGH nếu tứ giác ABCD là hình chữ nhật có đường chéo bằng m
2.Cho hình thang ABCD (AB//CD)các điểm M,N thuộc AD,BC sao cho AM/MD =CN/NB.Gọi các giao điểm của MN với BD,AC theo thứ tự E,F.Qua M kẻ đường thẳng // với AC cắt DC ở H
a.CMR:HN//BD
b.Gọi I là giao điểm của HOME và MN.CMR IE=IF ;ME=NF(O là giao điểm của 2 đường chéo AC và BD)
3.Cho tam giác ABC cân tại A có BC =2a,Mlaf trung điểm của BC .Lấy điểm D,Etheo thứ tự thuộc AB và AC sao cho góc DME=góc B
a.Chứng minh tích BDxCE không đổi
b.Chứng minh DM là phân giác của góc BDE
c.Tính chu vi tam giác AED nếu tam giác ABC đều
4.Cho hình vuông ABCD .Gọi O là giao điểm 2 đường chéo,lấy G thuộc BC,Hthuoocj CD sao cho góc GOH=45 độ.Gọi M là trung điểm của AB.CMR
a.Tam giác HOD đồng dạng với tam giác OGB
b.MG//AH

Bài tập khó nè ???

cos^4 -sin^4=2cos-1

Giúp tui nha?:khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15):

N

nganltt_lc

4.Cho hình vuông ABCD .Gọi O là giao điểm 2 đường chéo,lấy G thuộc BC,Hthuoocj CD sao cho góc GOH=45 độ.Gọi M là trung điểm của AB.CMR
a.Tam giác HOD đồng dạng với tam giác OGB
b.MG//AH

Giúp tui nha?:khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15)::khi (15):

Mình mới đọc qua nhưng thấy đề bài này có vấn đề thì phải.
Theo cái hình mà mình vẽ thì 2 tam giác này không đồng dạng.
Vì có trường hợp vẽ ra các góc của 2 tam giác này không bằng nhau. Bạn xem lại nhé.

V

vuphucquy

Bài này mình vẫn vẽ được hình nhưng còn thiếu 1 yếu tố về cạnh
Mình đã chứng minh được 1 yếu tố về góc và 1 yếu tố về cạnh
Bạn thử sử dụng trung điểm M đầu bài cho thử xem ci chưng minh được không****************************??

V

vuphucquy

làm thế nào để viết được các công thức hoá học Toán ,Vật lý,Hoá các bạn ơi
chỉ tui với chứ cái trên kia chẳng hỉu gì cả

Last edited by a moderator:
Top Bottom