Buồn...

N

nhungpro_196

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

...
Giường như càng cố gắng mình càng tuột dốc... Dù đã cố gắng mà kết quả học tập vẫn cứ dật lùi. Thất vọng quá mà không muốn khóc, không muốn ai phải thương cảm mình- bởi mình biết mình chỉ là một con người vô dụng. Sống quá ư vô ích. Mình sống 13 năm rồi nhưng đã làm được gì? Chưa gì cả. Bố mẹ vất vả lo toan cho mình học, người thân hi vọng, bạn bè yêu thương... Vậy mà chỉ như một ánh sao mờ giữa một rừng sao sáng...
Thất bại là mẹ thành công ư? Vượt qua khó khăn mới đến ngày vinh quang ư? Mình đã từng viết về đề tài đó. Mình đã từng khuyên nhiều người đúng dậy. Nhưng- lúc này- mình lại bị chính những khó khăn làm cho vấp ngã, không muốn đứng dậy nữa. Không muồn làm gì... Học sinh giỏi như là một cái hư danh vậy...
Làm sao thi lên cấp 3 bây giờ? Khi mà các môn tự nhiên hoàn toàn rốt...
Ước gì... ước gì...
Mình như một gánh nặng với người thân... Thật xấu hổ với bạn bè....

Mình muốn lắm, muốn lắm đứng được dậy, đi tiếp để thực hiện ước mơ vào Đại Học Sư phạm... Nhưng sao khó quá... khó quá...

Ai cho mình một lời khuyên đi, làm ơi cứu mình với...

V

vampire_knight_1710

Không có ai là hoàn hảo nên em cũng đừng buồn.Con đường đến thành công luôn chông gai nhưng vượt qua nó thì ta sẽ cảm thấy hạnh phúc.Chắc chắn 1 ngày em sẽ toả sáng

N

nhungpro_196

Em biết luôn đầy trông gai nhưng... Không biết phải bắt đầu từ đâu, không biết phải đứng lên như thế nào...

N

nhimxu_thichxuxu

Ôi gặp người đồng tâm trạng rùi...
bạn mới lớp 8, vẫn còn thời gian cố gắng
còn tui, năm nay thi cấp 3 rồi
có cố gắng cũng chỉ là vô ích............................

P

phamminhkhoi

Em làm anh nhơ sđến một câu nói của adam khoo: sai lầm lớn nhất của người họic sinh chính là luôn nghĩ mình thất bại

Em có biết điểm khác nhau giữa một người thành công và một người thất bại không ? Đó là niềm tin. Người thất bại thường luôn luôn đinh ninh mình là người thua cuộc. Trái lại, ngưừoi thành công tự tin hơn nhiều, do vậy, họ đạt được nhiều hơn.

Hãy đứng dậy, cười thật tươi và thật thoải mái. Khi đó em không thể buồn được nữa.

Hoàn cảnh của em giống với anh hồi đầu cấp 2. Khi đó, anh học rất kém. Sau này anh học được rằng: Hãy luôn luôn coi rằng mình có thể giỏi hơn người khác(nhưng không phải là kiêu ngạo nhá) và phấn đấu để vượt qua từng người, từng người một, thành công sẽ đến với em dễ dàng hơn rất nhiều.

Đừng có cố gắng trong bi quan. Đó không pahỉ là cố gắng, đó chỉ là tuyệt vọng.

Còn hai năm nữa em mới bước vào cấp 3, và 5 năm nữa trước khi em bước vào ngưỡng cửa đại học. thời gian còn nhiều, chúc em đạt được nhiều thành công.

N

nhungpro_196

Cảm ơn tất cả mọi người, sau entry của anh Khôi em đã hiểu ra nhiều điều...
Có lẽ em sẽ cố gắng, sẽ gạt bỏ tính tự ti trong đầu mình...

P

pisces.uirgo

ờ, nghĩ được thế là tốt đấy cô bé ạ
hồi xưa chị cũng nghĩ như em ( hình như gần thành quy luật cho tuổi này rồi nhỉ ), nhưng bi h lên cấp 3 rồi, thấy vui &thoải mái > vì mình lớn và biết nghĩ cho người khác + yêu quý mình >
em cứ thử sống bt đi, rồi 1 ngày sẽ thấy mình ...........hâm cu đơ

P

pisces.uirgo

thật không quá khó để vui vẻ
khi cuộc sống êm đềm như 1 bài hát
nhưng 1 người trở nên đáng quý
chỉ khi người đó biết mỉm cười
lúc mọi việc hoàn toàn bất ổn...............
ok!

P

phuongkoyeu

có đôi khi ta nghĩ rằng mình thật sự đã thất bại, mọi cố gáng cũng chỉ là vô ich

nhưng sự thật thì ko phải thế

mọi sự cố gắng đều có sự đền đáp xứng đáng

tiến lên em gái nhé :)

Top Bottom