buồn wá đi thôi

Status
Không mở trả lời sau này.
B

betuyet_matto_0596

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có khi nào trên đường dài tấp nập
ta vô tình đi luớt qua nhau
phút lơ đãng nào ngờ ta để mất
một tâm hồn đã đợi từ lâu
có nhừng lúc gục đầu bên sách vở
em vô tình đặt bút viết tên anh
nếu tình yêu là 2 chữ chân thành
thí suốt đời em yêu anh mãi mãi
nếu tình yêu là nụ hoa chưa héo
em sẽ làm hoa thắm mãi tình anh
đời học sinh trong trắng đầy yên lành
em chír có 1 màu xanh thần tượng
em muốn làm cô bé trong âm dương
để 1 lần thấy lòng mình bối rối
nhưng em sợ phẳi đi wa bóng tối
bởi màn đêm lấp lối em đi
đêm nay trăng sáng hay mờ
anh còn đang thức hay chờ mong em
trời vào khuya trăng càng sáng tỏ
nỗi lòng sầu e biết ngỏ cùng ai?
bỗng ngày mai khi em thức dậy
hai dấu chân để lại trươc thềm
lòng em đó!yêu anh k dám ngỏ
xác hoa vàng nhờ nói hộ lòng em.....................
buồn quá cuộc đời ơi!giá mọi người hiểu mình hơn và giá như mình mở rộng trái đón nhận mọi tình yêu thương từ mọi người

~>Đề nghị bạn ko viết chữ đỏ
Đã sửa

Last edited by a moderator:
H

hongnhung.97

cái này là tâm trạng của bạn phải không?
nếu đúng thì mình có đôi lời muốn nói với bạn:
có thể bạn đang buồn, đang cần một sự chia sẻ. nhưng mình vẫn phải nói:
giá mọi người hiểu mình hơngiá như mình mở rộng trái đón nhận mọi tình yêu thương từ mọi người
cuộc đời này không có giá như bạn ah, đừng bao giờ nói giá như...
nếu thực sự khao khát, ước muốn, mong đợi một điều gì thì hãy thực hiện nó
thực sự muốn được mọi người hiểu mình hơn thì cũng không phải khó
bạn hãy thử cố mở rộng tấm lòng mình đi, cố để người khác thực sự có cơ hội tìm hiểu mình và cũng hãy thử thấu hiểu người khác, thử đặt mình ở các vị trí, thử nhìn mọi vật từ những hướng khác nhau....
mình tin bạn sẽ thật sự luôn hạnh phúc, luôn dc chia sẻ nếu làm dc những điều ấy
và h đây, bạn buồn? bạn cần chia sẻ?
tất cả mọi ngươì luôn ở bên bạn, luôn sẵn sàng là điểm tựa của bạn... hãy thử mở rộng lòng hơn nữa nào
và mình biết bạn đang cần chia sẻ như thế nào. vì bạn đã có đủ dũng khí để thể hiện tâm trạng của mìh, dù bạn chưa cho mọi người hiểu hết nó
cố lên bạn nhé :)

P/s bạn không nên dùng chữ maù đỏ

M

minhtuyenhttv

có nhừng lúc gục đầu bên sách vở
em vô tình đặt bút viết tên anh
nếu tình yêu là 2 chữ chân thành
thí suốt đời em yêu anh mãi mãi
nếu tình yêu là nụ hoa chưa héo
em sẽ làm hoa thắm mãi tình anh
đời học sinh trong trắng đầy yên lành
em chír có 1 màu xanh thần tượng
em muốn làm cô bé trong âm dương
để 1 lần thấy lòng mình bối rối
nhưng em sợ phẳi đi wa bóng tối
bởi màn đêm lấp lối em đi
đêm nay trăng sáng hay mờ
anh còn đang thức hay chờ mong em
trời vào khuya trăng càng sáng tỏ
nỗi lòng sầu e biết ngỏ cùng ai?
bỗng ngày mai khi em thức dậy
hai dấu chân để lại trươc thềm
lòng em đó!yêu anh k dám ngỏ
xác hoa vàng nhờ nói hộ lòng em.....................
buồn quá cuộc đời ơi!giá mọi người hiểu mình hơn và giá như mình mở rộng trái đón nhận mọi tình yêu thương từ mọi người
hay quá........................................................................

B

betuyet_matto_0596

vung dao chém nước lệ càng chảy
lấy rượu giải sầu lệ càng cay
hình bóng anh năm tháng chẳng phai mờ
ánh mắt anh sè còn sáng mãi
nụ cười anh làm sao em quên được
nỗi nhớ anh không phút nào nguôi
trời không ánh sáng hoa không nở
dạ vắng yêu thương dạ vẫn buồn
mất ah rồi em như ngàn mây trắng
mây không nhà mây sống kiếp lang thang
nước vôtình nước trôi đi mãi
mây vô tình mây cứ bay xa
trăng vô tình trăng đùa với gió
người vô tình người k hiểu lòng ta

B

betuyet_matto_0596

cái này là tâm trạng của bạn phải không?
nếu đúng thì mình có đôi lời muốn nói với bạn:
có thể bạn đang buồn, đang cần một sự chia sẻ. nhưng mình vẫn phải nói:

cuộc đời này không có giá như bạn ah, đừng bao giờ nói giá như...
nếu thực sự khao khát, ước muốn, mong đợi một điều gì thì hãy thực hiện nó
thực sự muốn được mọi người hiểu mình hơn thì cũng không phải khó
bạn hãy thử cố mở rộng tấm lòng mình đi, cố để người khác thực sự có cơ hội tìm hiểu mình và cũng hãy thử thấu hiểu người khác, thử đặt mình ở các vị trí, thử nhìn mọi vật từ những hướng khác nhau....
mình tin bạn sẽ thật sự luôn hạnh phúc, luôn dc chia sẻ nếu làm dc những điều ấy
và h đây, bạn buồn? bạn cần chia sẻ?
tất cả mọi ngươì luôn ở bên bạn, luôn sẵn sàng là điểm tựa của bạn... hãy thử mở rộng lòng hơn nữa nào
và mình biết bạn đang cần chia sẻ như thế nào. vì bạn đã có đủ dũng khí để thể hiện tâm trạng của mìh, dù bạn chưa cho mọi người hiểu hết nó
cố lên bạn nhé :)

P/s bạn không nên dùng chữ maù đỏ
cảm ơn bạn nhé.mimi dang buồn nhưng mimi hết buồn rùi vì biết có một người wan tâm mimi

B

betuyet_matto_0596

dẫu trên đời có muôn vàn trai đẹp
có muôn vàn những kẻ hơn anh
nhưng với em là tất cả
trong tâm hồn và cả trái tim em
đã bao lần lí trí bảo con tim
thôi không yêu k giận không nhớ
nhưng tim tôi là người quái gở
vẫn cồn cào da diết gọi tên anh
tôi đã thầm yêu một bóng hình
mà đâu giám nói chỉ lặnh thinh
chúa ơi người ta vô tình was
bỏ mặc con đây đứng một mình

____________________________________________________________________________________
tại sao những điều mình không muốn thì cứ lien tiếp sảy ra còn thứ mình mong đợi lại luôn vụt khỏi tầm tay mình cơ chứ..................................................................................buồn quá cuộc đời ơi............

B

betuyet_matto_0596

mình biết trên đời này hok có gì là giá như nhưng........................................

C

congchuatuyet204

nhưng bạn vẫn mong có giá như àh?lạc quan lên bạn. mọi việc rồi sẽ ổn mà.^^

H

hongnhung.97

tại sao những điều mình không muốn thì cứ lien tiếp sảy ra còn thứ mình mong đợi lại luôn vụt khỏi tầm tay mình cơ chứ............................................. .....................................buồn quá cuộc đời ơi............
cuộc đời mà bạn!
đâu phải lúc nào cũng có hành phúc
đối mặt vs những thử thách
đó là 1 phần của cuộc sống
hãy làm quen vs nó thì cuộc sống sẽ đẹp hơn nhiều bạn ah :x
cố lên bạn nhé
xung quanh bạn luôn có những nguời sẵn sàng chia sẻ
mình tin bạn làm dc

M

meobachan

Bài thơ này bạn viết sai rồi, bản đúng phải là:

Có khi nào trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đã đi lướt qua nhau
Bước lơ đãng chẳng ngờ đang để mất
Một tâm hồn ta đợi đã từ lâu

Bạn thấy đấy, chỉ cần viết sai đôi chữ là ý nghĩa của cả bài thơ cũng đổi khác. ;)

M

meobachan

dẫu trên đời có muôn vàn trai đẹp
có muôn vàn những kẻ hơn anh
nhưng với em là tất cả
trong tâm hồn và cả trái tim em
đã bao lần lí trí bảo con tim
thôi không yêu k giận không nhớ
nhưng tim tôi là người quái gở
vẫn cồn cào da diết gọi tên anh
tôi đã thầm yêu một bóng hình
mà đâu giám nói chỉ lặnh thinh
chúa ơi người ta vô tình was
bỏ mặc con đây đứng một mình

____________________________________________________________________________________
tại sao những điều mình không muốn thì cứ lien tiếp sảy ra còn thứ mình mong đợi lại luôn vụt khỏi tầm tay mình cơ chứ..................................................................................buồn quá cuộc đời ơi............

Cuộc đời nó luôn nghịch lý như thế đấy bạn. Hôm nay bạn cảm thấy sốc và buồn trước mọi việc mình không mong muốn cứ đổ ập lên đầu bạn nhưng cứ ngồi đây than thở cũng chẳng giải quyết được gì. Bạn cứ việc than thở nếu điều ấy làm bạn cảm thấy thoải mái, dễ chịu hơn nhưng bạn đừng quên rằng, mọi thứ vẫn không ngừng tiếp diễn và bạn phải chuẩn bị cho những gì đang chờ bạn ở ngày mai. Chắc bạn không muốn những việc tương tự như thế lại xảy ra với bạn, thế thì bạn đừng ngồi đó mà than thở mãi, cứ chờ đợi để mọi thứ xảy ra tốt đẹp hơn với bạn thì không thể đâu bạn ạ. Bạn phải hành động và chủ động giành lấy những thứ mà bạn muốn (giành theo kiếu lành mạnh nhé ;) ).
Mình nói văn vẻ quá, nhưng kết lại 1 câu là: đừng buồn, sau cơn mưa trời sẽ lại tạnh thôi. Mình mượn hại câu thơ của Bác để tặng bạn nhé:

Vì không có cảnh đông tàn
Thì đâu có cảnh huy hoàng ngày xuân

B

betuyet_matto_0596

ngày dài lại nối tiêp ngày dài.....những chuyện gì đến tất rùi cũng phải đến.....uhm..mình biết cuộc sống này con nhiều điiêù thú vị và ý nghĩa lắm và mình muốn quên đi..quên đi bóng hình ấy nhưng càng quên thì hình ảnh người đó lại càng khắc sâu trong trái tim nhỏ bé này.....
lần đầu tiên mình yêu một người...người ta bảo tình yêu đầu thì khờ dại và ngây ngô,tình yêu đầu sẽ chẳng bao giờ tồn tại đc lâu ,mình thấy cũng phải!nhưng chỉ có điều sao cái tình yêu đầu này lại có kết thúc đau đến thế?lần đầu tiên khóc vì 1 ngưới con trai..........................
chưa hôn ,chưa nắm tay......chỉ yêu qqua ánh mắt với mình thế là đủ......................
cuộc đời ơi..................

C

congchuateen258

bạn đừng bi quan như thế
vì cuộc đời còn nhìu niềm vui mém
cái tình iu đầu của bạn đúng là khó quên nhưng mình thấy nếu như cậu tập trung học tập và lèm nhìu việc tốt nhứt định sẽ có thể quên đc mak
chúc bạn sống tốt nhak

C

congchuatuyet_lc

ngày dài lại nối tiêp ngày dài.....những chuyện gì đến tất rùi cũng phải đến.....uhm..mình biết cuộc sống này con nhiều điiêù thú vị và ý nghĩa lắm và mình muốn quên đi..quên đi bóng hình ấy nhưng càng quên thì hình ảnh người đó lại càng khắc sâu trong trái tim nhỏ bé này.....
lần đầu tiên mình yêu một người...người ta bảo tình yêu đầu thì khờ dại và ngây ngô,tình yêu đầu sẽ chẳng bao giờ tồn tại đc lâu ,mình thấy cũng phải!nhưng chỉ có điều sao cái tình yêu đầu này lại có kết thúc đau đến thế?lần đầu tiên khóc vì 1 ngưới con trai..........................
chưa hôn ,chưa nắm tay......chỉ yêu qqua ánh mắt với mình thế là đủ......................
cuộc đời ơi..................

Giờ mới vào pic này...hihi...
Có người hỏi tình yêu là gì? Ít người biết và cũng ít người trả lời đầy đủ câu hỏi đó.
Mimi à,tình yêu đầu tiên tuy đau khổ,nhiều nước mắt nhưng quan trọng là người ta có biết vượt qua nó hay k0.Kiên cường lên nào!Trc mắt bạn còn nhiều hạnh phúc đang chờ.Ánh mắt đó có xứng đáng để bạn khóc và buồn k0?Cười lên và biết đâu đó ánh mắt kia lại đang mong mimi của mình lun hạnh phúc.So happy!:)

B

betuyet_matto_0596

hôm nay m buồn,s jận m rồi,m dại quá........đúng là 1 trò đùa ngốc nghếch..............
xin lỗi s nhé!m hok cố ý mà.!hôm nay s hỏi m có thể cho s làm bạn trai của m hok nhưng m xin lồi vì đã tl s là hok thể.............m thật vô tâm!m ngốc nghếch,thực sự m mún nói với s là m thix s nhưng m hok thể,m hok thể nào vì sẽ chỉ làm s phải buồn vì m nhiểu hơn..............
m yêu s nhiều lắm..................s biết hok

B

betuyet_matto_0596

người đó đă rời xa m và m buồn lắm.m chỉ sợ 1 ngày nào đó s bỏ rơi m như người ta,thà ko chấp nhận còn hơn phải hok s?

B

betuyet_matto_0596

hôm nay, 1 h sáng ngày 3/2/2011
hôm qua là sinh nhật nhỏ bạn thân nhưng hôm qua mình buồn lắm..........................
cuộc sống thì phải ướp gia vị và gia vị chính là những yêu thương cay đắng nhưng mình sợ và chán lắm rồi...................................................................................................
hôm qua mình đã nốk rất nhiều bia và kết quả là lần đàu tiên mình cảm thây choáng váng...........mình lại càng buồn hơn.......................................................................
cuộc dời ơi?!?..................................
hôm qua S gịân mình,uhm,jận miình cũng phải thôi,mình biết bây jờ s ghét và buồn m nhoêu lắm.s cho m xinlỗi nhé! thực sự m hok hề mún S pị tổn thương chút nào S có biết hok?m thĩ S nhưng điều đó hok có nghĩa là m yêu S vì sao S lại ngây ngô đền độ ngu ngôx như thế? s có biêt M đau lòng lắm hok?
hôm qua em gặp anh ở nhà nhỏ bạn vì anh là bạn của anh nhỏ em khó sử lắm anh ơi...anh vô tâm lắm ...nhìn thấy anh em thực sự................vì thế em lại càng buồn......................
em đã khóc anh ạ.........em oà lên khóc và đây cũng là lần đầu tiên em ôm 1 người con trai là thằng bạn thân nhất của em,em hư lắm anh nhỉ?.ra đường em bị ngã vì chóng mặt ước jì anh ở bên em lúc này......nhưg lại là bạn của em...........

Last edited by a moderator:
B

betuyet_matto_0596

hôm nay,mùng 3 tết..........
mình vẫn kòn pị ốm nhưng vẫn đi chơi cùng lớp.....mấy đứa kéo xe máy đi chơi lại kòn nẹt ga ầm lên,lần đầu tiên mình đi chơi xa mà hok có sự quản thúc của bố mẹ..nhưng mình vẫn nhớ S lắm,người bạn quen treen mạng cax nhà mình 30 cây số chưa bao jờ mình gặp mặt.không pit S kòn jận mình nữa hok ta?
lần thứ 2 mìn uống nhiều chât có cồn đến thế....và lần này thì ..vẫn kòn kéo xe tốt....lại kòn bầy đặt qua mặt mấy chú công an = cách đeo kính và bịt khẩu trang.......
hôm nay mình mới nhận ra rằng những người bạn của mình thật tút...iu các bạn lém cơ!nhất là người bạn trai học với mình từ năm lớp 1,người đã cho mình mượn cả bờ vai...................
hôm nay mình nhận ra rằng có thể dễ dàng dể iu người nào đó nhưng lị khó kó thể quên tình yêu đầu......................

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom