Bố mẹ ghét yh lắm sao?

G

ga_cha_pon9x

mẹ mình cứ cằn nhằn mỗi khi mình mở máy ra,ức chế,bố mình thì không biết nhưng cứ nói là mình thế này thế nọ trong khi mình có thế đâu,chán đời.BM nào chả thế,đa số

T

traitimbangtuyet

không ai ghét cậu cả đâu ! bố mẹ làm thế là lo cho cậu đấy .Thật ra lên yh cũng hơi nguy hiểm là cậu không lo học tập mà chỉ dúi đầu vào cai máy tính .tớ nghĩ nếu cậu làm trên máy tinhd ít đi thì bố mẹ sẽ k nói gì đâu ! nhưng đừng cãi lại bố mẹ nha đó k phải cách tốt đâu nha thật ra bố mẹ rât yêu thương cậu đó cạu phải biết gĩ cai tình yêu thieng lieng này nhé

G

ga_cha_pon9x

Ai chả biết là bm lo cho mik` nhưng không nên quá như thế,mình lên máy cũng chỉ để học thôi mà

T

thanhduc20100

Tốt nhất lên yahoo là ẩn nick, không ai biết mình lên, nếu có hỏi bài bạn bè, thì buzz quá, như thế không ai biết mình lên mà chát với mình. Chứa cái gì cũng có 2 mặt :D

T

thuylinh.hp

máy tính nhà mình để ở phòng bm.mặc dù là bm k thik yh nhưng mà m vẫn onl khi k có bm.bm lên thỳ out liền:)
bạn cứ bảo là bạn hỏi bài, nếu mẹ k tin thỳ có thể ngồi xem cùng^^
mẹ mình thấy mình đang chát vs ai đó hỏi mình là học hay chat chít vớ vẩn thế
mình bảo:''con đang hỏi bài".thế là thôi k hỏi nữa(may mà bây jo` lớn rồi nên chỷ hỏi vậy thôi đấy )
Dù sao thỳ bm cũng biết là mình học trên mạng:))
nha minh thì thoải mái. bm tin tưởng vào 2 chị em minh là chính. va mình cũng không muốn làm bố mệ phải thất vọng. mạng cũng có nhiều cái hay. trừ một ssos cái không hay. chúng ta phải cứng rắn đừng để bị cám dố. thế là ok men

T

thuylinh.hp

không ai ghét cậu cả đâu ! bố mẹ làm thế là lo cho cậu đấy .Thật ra lên yh cũng hơi nguy hiểm là cậu không lo học tập mà chỉ dúi đầu vào cai máy tính .tớ nghĩ nếu cậu làm trên máy tinhd ít đi thì bố mẹ sẽ k nói gì đâu ! nhưng đừng cãi lại bố mẹ nha đó k phải cách tốt đâu nha thật ra bố mẹ rât yêu thương cậu đó cạu phải biết gĩ cai tình yêu thieng lieng này nhé
mình có máy tính nhưng tieeceecs tiền của bố mẹ lên cũng trả lên mấy

O

ochuotqb

yahoo.. là 1 phương tiện thôi mà... sao bố mẹ căng quá nhỉ... nhưng các bạn không biết hiện nay xã hội lên án mấy cái gì mà tự sướng trên mạng chỉ vì cái yh.. nên bố mẹ các bạn sợ là đúng.......

G

girltoanpro1995

Mẹ tớ bình thường :)). Cả nhà tớ, à không. Họ hàng nhà tớ hầu như ai cũng xài yh =)). Tớ ít gọi điện hỏi thăm anh em họ hàng lắm, ngày nào cũng chat tới ngán rồi :-j. Các cô, dì, chú, bác dùng yh. Anh em dùng yh. Bạn bè dùng yh. Thầy cô dùng yh. Chỉ rất ít người ( đa số người già, không ngồi trước máy lâu được) mới không dùng yh :)). Thì yh để:
-Cô cậu khuyên cháu.
-Anh em họ hàng hỏi thăm, khuyên bảo nhau.
-Thầy hỏi thăm tình hình lớp, chat để kín đáo nói những chuyện tế nhị mà ở lớp khó nói.
-Bạn bè gửi đề, hỏi bài nhau.

=> Yh sẽ tốt nếu những người bạn chat là đàng hoàng. Đừng làm quen những bạn hư thân, :-j

M

maunguyet.hilton

Tkeo G.Đ tớ thì k có la lối gì hết bởi có quan tâm nhắc nhở mình cũng im lặng có lúc là chẳng thèm cãi có lúc cũng k biết nói gì vì 3 mẹ cũng có ý tốt.Nhưng 3 mẹ cũng biết mình lập yh để đăng kí mail.zạo này bên gmail kì cục lắm k send đi đc cũng k bék do sao,mấy lần mất mail lập lại cũng chẳng được ở cái khâu lấy mk xác nhận ở dd ý đợi hoài đợi mãi mà chẽn thấy.Vậy nên yh rất là tiện mình thường lấy đăng nhập zưới zạng mail vừa viết bài gữi báo TNTP hay send mail cho các a chị trong SG vừa có thể quan sát hình ảnh offlline of yh 1 cách thuận tiện.Mà tại ở nhà nè mình hay gọi video sang nói chiện vs chị gái 3 má cũng lấy làm thích thế là mình lên tiếng ngay con buzz yh chị rồi gọi thoại luôn đấy.Có yh sướng 3 mẹ nhĩ,con gái k có 8 tốn $ nạp card of mẹ vs 3 gòi đó!!:D^^

A

archdz

không ngờ là có những người bị siết chặt hơn cả mình :-s

thường thì dùng Y!M với mục đích tốt thì có sao...

thôi thì dùng meebo giấu trên browser vậy ;))

G

girltoanpro1995

Tán trai trên yh là 1 mục đích cao cả, thiêng liêng và cần gìn giữ :))
Vì có những đứa hay tán người yêu ảo => con trai được học cách thông minh, suy nghĩ tinh tế hơn với những cuộc tình online :x.
Vì thế => cha mẹ cấm xài yh là phải rồi :)) chưa từng thấy đứa nào chat cỡ 2 năm trở lên mà không có bồ ảo 8-} => học xuống :x

O

o0boysovo0o

như tôi nè. cúi cấp ùi mà vẫn bị quản lí cái chuyện chat chít đó. lúc nào lên yh kiểu nào mẹ cũng hỏi lên làm j? tại sao? có cần phải thế kô?=(( thế là đành mang laptop lên trường vậy:)

G

girltoanpro1995

Sướng quá :x
Ngày 20/6 tớ thi cấp 3 ^^. Mẹ bảo " bước vào nhà bật máy lên học ngay, đừng có lởn vởn ngồi coi phim" :)). Vừa bật máy xong mẹ gọi điện cho ông anh họ thạc sĩ tiến sĩ gì đó ở Úc bảo ảnh on mà dạy em nhỏ 8-}. Yêu cầu dùng nick mới. Trong list chỉ có mỗi nick ảnh :)). Học anh văn cho lè lười từ 7h -> 11h hàng ngày ( trừ bữa đi học thêm). Học xong được phép dùng nick thường ngày để học toán. Mẹ lâu lâu lại mang nước đến, bảo nghỉ xíu cho bớt đau mắt. 10h lại bắt ăn =>45 kí rồi =)). Thời gian này nick yh on 24/24 ;)). Tớ ăn gian, đăng nhập nhiều nick 1 lúc mà :">. Mẹ ban đầu mới biết, rầy cho 1 trận. Xong rồi cũng bớt dần rồi bảo "ý thức thôi" :x Yêu thế cơ ;))

B

bangtam81

hjx mình lên là thằng em nó thấy nó nói thế là tiêu đời mình luôn
pa má mình hjx hem cho lên cấm tuyệt đối trong khi đó chẳng biết mình lên để làm gì

Top Bottom