Tâm sự Biến cố

Lê Linh433

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2020
170
160
21
18
Đồng Nai
thcs lê thánh tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tuy mình gặp nhiều biến cố có lúc mình rất cô đơn,suy nghĩ điên khùng. Nhưng mình đã có gia đình họ an ủi bảo vệ,mình rất yêu họ.
Các bạn có thể tâm sự những nỗi buồn và động lực giúp các bạn vượt qua vs mình được ko?

Last edited by a moderator:

Hiwari Tano

Học sinh
Thành viên
29 Tháng hai 2020
15
3
21
18
Cần Thơ
THCS TT Cờ Đỏ
Mk từng chịu nhiều tổn thuơng và áp lực, mk lun cảm thấy cô đơn,phải nói rằng mk lun tự vượt qua mọi thứ 1 mk, hầu hét mỗi lần mk buồn đều ko chia sẽ với ai cứ khóc một mk mà ko bt tâm sự cùng ai,mk luôn muốn tìm 1 ng bn để chia sẽ nhưng nó ngoài sức tưởng tượng ......

Lê Linh433

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2020
170
160
21
18
Đồng Nai
thcs lê thánh tông
Mình từng chịu nhiều tổn thương và áp lực, mình luôn cảm thấy cô đơn,phải nói rằng mình luôn tự vượt qua mọi thứ 1 mình, hầu hết mỗi lần mình buồn đều không chia sẻ với ai cứ khóc một mình mà không biết tâm sự cùng ai,mình luôn muốn tìm 1 người bạn để chia sẻ những nó ngoài sức tưởng tượng ......
mình nghĩ bạn không nên duy trì tình trạng đó sẽ làm bạn suy nghĩ dại dột đó
nên chia sẻ để đừng bị trầm cảm 1 thời như mình

Last edited by a moderator:

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,609
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Tuy mk gặp nhiều biến cố có lúc mk rất cô đơn,suy nghĩ điên khùng. Nhưng mk đã có gia đình họ an ủi bảo vệ,mk rất yêu họ.
Các bn có thể tâm sự những nỗi buồn và động lực giúp các bn vượt qua vs mk được ko?
Ai mà chẳng có lúc cô đơn, suy nghĩ điên khùng hả bạn? Mình nghĩ quan trọng là lúc ấy bạn nghĩ đến mình điều tươi đẹp, ấm áp xung quanh mình để vượt qua thôi. Trong những khoảng thời gian ấy bạn nên có những hoạt động để sả stress và bạn không nên nghĩa đến nó nữa đó. Bạn có thể chạy bộ, nghe nhạc, đọc sách,viết nhật kí... hay hơn nữa là bạn khóc to một trận.
Động lực của bạn chính là sống. Kết thúc một cuộc sống hoặc phá nó rất dễ dàng nhưng để có một cuộc sống thì rất khó. Bạn cần trân trọng cái bạn có. Đấy là động lực của mình đấy! Chúc bạn sớm vượt qua được khúc mắc của mình nhé ^^

• Like
Reactions: Lê Linh433

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Tuy mk gặp nhiều biến cố có lúc mk rất cô đơn,suy nghĩ điên khùng. Nhưng mk đã có gia đình họ an ủi bảo vệ,mk rất yêu họ.
Các bn có thể tâm sự những nỗi buồn và động lực giúp các bn vượt qua vs mk được ko?
Mình giống như là quá quen với thất bại dù là việc lớn hay là nhỏ, mình thất bại nhiều đến nỗi khi không có cái gì cản trở mình thành công mình thấy rất lạ .
Mỗi khi gặp biến cố ai mà chẳng buồn nhưng chỉ cần nghĩ buồn có làm được gì đâu thế là lại vui trở lại. Nghe thì dễ lắm nhưng rất ít người làm được. Nên tốt nhất khi định làm việc lớn hãy nghĩ đến trường hợp xấu nhất. Để nếu như mình thất bại thì ít nhất mình vẫn thành công trong việc dự đoán tương lai.
Nhưng mà trường hợp mình không làm gì mà chuyện xấu tự đến thì động lực của mình là gia đình, và có khi là Phim, truyện tranh nè tại vì không thành công thì không được xem phim, đọc truyện nữa.
Nói chung là nhiều động lực lắm!

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~
Top Bottom