Tâm sự Bị ghép cặp

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,503
6,416
551
Bắc Ninh
HocMai Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, chắc hẳn mọi người đã biết đến cô bạn An của em rồi đúng không ạ *có người biết, người không*, cô bé bây giờ ở lớp toàn bị các bạn ghép cặp với 1 anh lớp 9 ý ạ, bạn ý hỏi em là có cách nào để giải quyết được vấn đề này, em cũng không biết mong mọi người giúp đỡ

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Mọi người ơi, chắc hẳn mọi người đã biết đến cô bạn An của em rồi đúng không ạ *có người biết, người không*, cô bé bây giờ ở lớp toàn bị các bạn ghép cặp với 1 anh lớp 9 ý ạ, bạn ý hỏi em là có cách nào để giải quyết được vấn đề này, em cũng không biết mong mọi người giúp đỡ

Mối quan hệ của bạn em và anh lớp 9 kia là gì? Bạn e có tình cảm đặc biệt gì với anh đó không hay chỉ là do các bạn cùng lớp gán ghép cho vui thôi?
Có lẽ cách tốt nhất là cứ lờ các tin đồn đó đi là được em ạ. Tập trung vào học hành, không cần cố giải thích cho từng người một về chuyện đó. Nếu không phải như thế thì 1 thời gian mọi người sẽ chán và dừng việc ghép cặp ấy mà. Càng cố giải thích càng làm cho mọi người thích thú và cho đó là thật. Kể cả mọi người vẫn cứ trêu thì cứ kệ đi, vì đôi khi mọi người biết là không có gì nhưng cứ thích trêu bạn em cho vui vậy đó.

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,503
6,416
551
Bắc Ninh
HocMai Forum
Mối quan hệ của bạn em và anh lớp 9 kia là gì? Bạn e có tình cảm đặc biệt gì với anh đó không hay chỉ là do các bạn cùng lớp gán ghép cho vui thôi?
Bạn nói bạn ấy và anh lớp 9 không quen không biết ạ.
Nhưng dạo gần đây anh ý có vẻ như hay để ý bạn ý, bọn em học tầng 3 còn khối 9 học tầng 2, mỗi lần đi lên cầu thang là anh lại nhìn bạn và cười. Khi lên cầu thang mà không thấy bạn là lại đứng đó đợi

• Like
Reactions: Thái Đào

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Nhưng dạo gần đây anh ý có vẻ như hay để ý bạn ý, bọn em học tầng 3 còn khối 9 học tầng 2, mỗi lần đi lên cầu thang là anh lại nhìn bạn và cười. Khi lên cầu thang mà không thấy bạn là lại đứng đó đợi
Nếu có nhiều người ghép cặp bạn ý quá ,mà bạn em cảm thấy khó chịu thì em nên bảo cái anh lớp 9 đó là đừng làm những hành động như thế vì làm thế sẽ ảnh hưởng đến cảm xúc của bạn em, nếu anh đó muốn nói chuyện với bạn em mà bạn em đồng ý thì bảo hai người trao phương thức liên lạc.Anh đó mà không nghe ý thì tốt nhất là cứ bơ đi mà sống là được .Mà chị thấy kiểu như anh lớp 9 đó cũng thích bạn em như lời đồn hay sao đúng không ? Cứ bảo bạn em là cứ kệ những lời đó đi ,đừng để vào trong đầu , nếu bạn em càng phản kháng hay tức giận thì người ta càng ghép cặp ,vậy nên bạn em nên cách xa anh đấy ra một chút , giao tiếp ít lại < nếu không ưa anh đó > đây là lời khuyên chị rút ra được qua bao nhiêu lần bị ghép cặp đó.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Vậy chắc tin đồn là từ khi anh bạn lớp 9 kia để ý bạn của em rồi. Không quen biết thì bảo bạn em cứ coi như không biết gì đi em ạ. Mọi hành động bình thường như thường ngày, cũng không cần trốn tránh anh kia làm gì cả. Mình đâu có làm gì sai đâu mà phải tránh né đúng không? Nói chung là cuộc sống của bạn em sẽ bị xáo trộn xíu vì những tin đồn đó. Nhưng mà cẩn thận không đến tai phụ huynh mà phụ huynh nghiêm khắc là cũng hơi mệt đó. @@

Last edited:

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Nếu có nhiều người ghép cặp bạn ý quá ,mà bạn em cảm thấy khó chịu thì em nên bảo cái anh lớp 9 đó là đừng làm những hành động như thế vì làm thế sẽ ảnh hưởng đến cảm xúc của bạn em, nếu anh đó muốn nói chuyện với bạn em mà bạn em đồng ý thì bảo hai người trao phương thức liên lạc.
Nói thì dễ vậy chứ nói ra ngại lắm, nhất là con gái. Ai lại đi bảo "Đừng để ý bạn em nữa" không.
Cẩn thận một chút là được, miễn sao không ảnh hưởng đến học hành, không để lọt tai bố mẹ :> Bạn của Can nếu không làm gì thì oke thôi, lo gì chứ.

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
445
2,966
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
Bị ghép cặp thì có thể là thật có thể là giỡn tại vì một số bạn bè cũng hay chọc ghẹo bằng cách ghép cặp này nọ cho vui vậy thôi. Và nhiều khi thì trò vui đó quá mức làm ảnh hưởng đến những người bị ghép. Vậy thì có lẽ nên xem xét lại, đính chính với những người ấy. Có thể là hạn chế nói những chuyện, nhắc tên người mà mình đang bị ghép cùng, hạn chế nói hay bàn đến những gì liên quan đến người đó. Cũng không nên mà đi ghép cặp người khác nữa, kiểu mình nói người ta thì khác gì tạo cơ hội cho người ta nói mình đâu. Và nếu có bị nói thì đừng phản ứng thái quá vì đa phần mọi người ghép cặp là để chọc ghẹo mà em phản ứng lại thì tức là đang giúp học đạt được mục đích. Cứ bình thường thôi, cứ cuời nói như hàng ngàyw đâu cần quan tâm chi.
À! Một số trường hợp bị ghép cặp "đúng người". Tức là hai người thích nhau thật và bị người khác nghi ngờ nên nói này nọ. Thường thì sẽ ít thừa nhận lắm tại cũng còn tuổi học trò, cũng là những lần đầu nên còn ngại ngùng chưa kể nếu nhận thì sẽ bị bạn bè chọc này nọ. Vậy thì hạn chế giao tiếp hơn ở trường, có gì thì nhắn tin ở nhà thôi.
Lớp cũ của anh cũng có 2 đứa bị ghép cặp nhưng tụi nó chẳng hề quan tâm (tại kiểu như nghe nói riết rồi phát chán luôn ấy) dần dần thì cũng chẳng ai thèm quan tâm nữa, mấy lời đồn cũng hết.
Nói chung là: nếu hai người không thích nhau thật sự thì theo thời gian cũng sẽ không bị ghép cặp nữa đâu nha. Còn nếu mà có thật thì... :< (cái này thì hông biết rồi)

Top Bottom