Tâm sự Bệnh Ngôi Sao

D'racy

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng ba 2019
292
106
61
18
Bến Tre
THCS Nhuận Phú Tân

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Bệnh Ngôi Sao là gì các bạn ạ? Thầy mình nói mình bị bệnh ngôi sao các bạn chỉ cách cho mình hết bệnh đi mn. Thanks
Bệnh ngôi sao tức là lúc nào cũng nghĩ mình là trung tâm của sự chú ý . Cách chữa : ít nói , ít thể hiện .
Đó là suy nghĩ của mình . Chắc hẳn bạn phải có hành động gì thù thầy mới nói vậy chứ nhỉ ?

D'racy

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng ba 2019
292
106
61
18
Bến Tre
THCS Nhuận Phú Tân
Bệnh ngôi sao tức là lúc nào cũng nghĩ mình là trung tâm của sự chú ý . Cách chữa : ít nói , ít thể hiện .
Đó là suy nghĩ của mình . Chắc hẳn bạn phải có hành động gì thù thầy mới nói vậy chứ nhỉ ?
Thầy nói là mình sắp bị vậy đó chứ chưa bị

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Bệnh Ngôi Sao là gì các bạn ạ? Thầy mình nói mình bị bệnh ngôi sao các bạn chỉ cách cho mình hết bệnh đi mn. Thanks
Haizz... giờ này mà còn không biết bệnh ngôi sao là gì ư? Đó là căn bệnh của những người hay hoang tưởng, mơ mộng hão huyền rằng mình là một ngôi sao, là người rất giỏi trong cuộc sống này. Muốn hết, chỉ có học cách khiêm tốn, đừng tỏ ra mình là giỏi nhất, bởi xung quanh em hàng triệu, tỉ người giỏi hơn em ở mọi lĩnh vực đấy.

TUVCL IO XoViet

Học sinh
Thành viên
7 Tháng hai 2020
9
8
21
17
Phú Thọ
THCS Lê Quý Đôn
Bệnh ngôi sao á?
Là bệnh gần như kiểu hoang tưởng nhưng mình nghĩ chữa cũng dễ thôi.

mikhue

Học sinh tiến bộ
Thành viên
8 Tháng chín 2017
985
607
154
20
Đắk Lắk
SMTOWN
Thầy nói là mình sắp bị vậy đó chứ chưa bị
Nếu có nút Haha ở đây:)))))))))))))))) mình nghĩ là do bạn sắp giỏi đến đỉnh cao nên thầy bạn nghĩ bạn sắp bị hoang tưởng:v Mình cũng từng bị thầy nghĩ như vậy (thầy tưởng mình tưởng mình giỏi rồi cười thầy nhưng là mình cười đứa bên cạnh đang làm hề).

Tuấn Hồng

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng hai 2020
347
437
51
TP Hồ Chí Minh
Trong tù á ae :>
Haizzz, bệnh ngôi sao mà giờ này cũng chưa biết? Là bệnh người ta nói là hoang tưởng, mơ mộng hão huyền, tự tin thái quá, tự cho mình là giỏi nhất trong cái xã hội này rồi chảnh, không muốn làm việc/học chung với mấy đứa tầm thường chẳng hạn,..... Cách khắc phục bệnh này là nên ít nói, ít nghĩ, ít tự tin lại chút :)

• Like
Reactions: K i n g d o m
Top Bottom