Toán 9 bất đẳng thức

Lê Minh Huyền

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tư 2021
165
274
51
24
Phú Thọ
THPT Phù Ninh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ới, hiện toán của em nó đang ở mức 8-8.5 (tức là bỏ phần c bài hình và bài cuối ạ), bây em muốn lên 9đ toán bằng cách làm được bài cuối :>( (thực ra mọi người hay bảo phần c bài hình dễ hơn bài cuối nhưng em không có khả năng làmđược phần c ạ) nhưng mà ngoài bất đẳng thức cosi thì em không có kiến thức gì thêm? Mọi người có thể đề xuất cho em vài dạng bài khác thường gặp ở câu cuối không ạ?
À thì nếu được thì giới thiệu cho em vài dạng bài câu c bài hình luôn với ạ :3 e
Em cám ơn nhiều <3 :Tuzki13:Tuzki17

Timeless time

Cựu Phụ trách nhóm Toán
Thành viên
19 Tháng tám 2018
2,749
6,038
596
23
Thái Bình
Đại học Y Dược Thái Bình
Mọi người ới, hiện toán của em nó đang ở mức 8-8.5 (tức là bỏ phần c bài hình và bài cuối ạ), bây em muốn lên 9đ toán bằng cách làm được bài cuối :>( (thực ra mọi người hay bảo phần c bài hình dễ hơn bài cuối nhưng em không có khả năng làmđược phần c ạ) nhưng mà ngoài bất đẳng thức cosi thì em không có kiến thức gì thêm? Mọi người có thể đề xuất cho em vài dạng bài khác thường gặp ở câu cuối không ạ?
À thì nếu được thì giới thiệu cho em vài dạng bài câu c bài hình luôn với ạ :3 e
Em cám ơn nhiều <3 :Tuzki13:Tuzki17
Lê Minh HuyềnEm tham khảo phương pháp giải quyết câu hình trong đề thi vào 10 nhé: Phương pháp giải quyết câu hỏi hình học trong đề thi Toán vào 10
Chị gửi em tài liệu một số câu cuối trong bài toán thi vào 10, em tham khảo nha.
Chị có để file tải offline ở phần đính kèm, em tải về để tự luyện nhé. Trong quá trình làm có gì không hiểu hãy đăng lên đây anh chị sẽ giải đáp cho em
Chúc em học tốt ^^

Attachments

• Bai-toan-cuoi-trong-de-thi-vao-10.pdf
    204.5 KB · Đọc: 0
Top Bottom