Toán 9 Bất đẳng thức và Max, Min

Nguyễn Quốc Thái Dương

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng bảy 2019
7
7
6
18
Hà Nội
THCS Giảng Võ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào mọi người ạ,
Năm nay em lên lớp 9 và đang có ý định học bổ túc nâng cao môn Toán. Tự bản thân em nhận thấy mình còn nhiều thiếu sót trong phần đại số, đặc biệt là chứng minh Bất đẳng thức (phần áp dụng Cauchy và Bunhiacopxki) và tìm max, min ạ.
Mong rằng các bạn đồng học và các anh chị đi trước trong diễn đàn có thể chia sẻ phương thức học tốt hai mảng kiến thức này, cũng như một số bài tập đặc thù hoặc một số tài liệu hữu ích có liên quan ạ.
Em xin trân trọng cảm ơn.

Ngoc Anhs

Cựu TMod Toán
Thành viên
4 Tháng năm 2019
5,482
3,916
646
21
Ha Noi
Hà Nam
trường thpt b bình lục
Xin chào mọi người ạ,
Năm nay em lên lớp 9 và đang có ý định học bổ túc nâng cao môn Toán. Tự bản thân em nhận thấy mình còn nhiều thiếu sót trong phần đại số, đặc biệt là chứng minh Bất đẳng thức (phần áp dụng Cauchy và Bunhiacopxki) và tìm max, min ạ.
Mong rằng các bạn đồng học và các anh chị đi trước trong diễn đàn có thể chia sẻ phương thức học tốt hai mảng kiến thức này, cũng như một số bài tập đặc thù hoặc một số tài liệu hữu ích có liên quan ạ.
Em xin trân trọng cảm ơn.
Nếu thấy còn thiếu sót trong phần nào thì bạn nên tìm chuyên đề về phần đó mà làm thì sẽ tốt lên. Nếu thấy bài nào ngoài khả năng thì có thể đăng lên xin cách làm!

• Like
Reactions: ankhongu
Top Bottom