Sử 8 bảng thống kê khởi nghĩa cuộc dân anh

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,675
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
mn người giúp mk làm bản thống kê này ạ xin cảm ơn.View attachment 187185
Chào bạn, mình thấy đề bài này chưa được rõ ấy, bạn có thể nói cụ thể ra được không nhỉ? Đề yêu cầu thống kê các cuộc khởi nghĩa của sự kiện gì đây nhỉ? Trên tiêu đề bạn chỉ nói "bảng thống kê khởi nghĩa cuộc dân anh" và dưới bài là bảng sự kiện. Với những dữ liệu như vậy thì mình không thể hỗ trợ chính xác được, vậy nên mình hi vọng bạn viết rõ đề ra để được hỗ trợ nhanh nhất nhé!

Homaya Kino

Cựu TMod Sử
HV CLB Lịch sử
Thành viên
20 Tháng hai 2020
850
2,056
236
Hà Tĩnh
THCS Liên Hương
mn người giúp mk làm bản thống kê này ạ xin cảm ơn.View attachment 187185
Bạn ơi , có phải bạn đang nói về bài 4 : Phong trào công nhân trong những năm 1830 - 1840 phải không , mình có làm đây , bạn tham khảo nhé
Lần sau hỏi bài nhớ hỏi rõ ràng bạn nha , chứ như thế thì khó để bọn mình hỗ trợ lắm , khiến cho việc bị chậm trễ
NămDiễn raLực lượngHình thứcMục tiêu
1831-1834thành phố Li-ông ( Pháp )công nhân dệt tơvũ trangĐòi tăng lương giảm giờ làm , đòi thiết lập chế độ cộng hòa
1844vùng Sơ-lê-din ( Đức )công nhân dệtvũ trangChống sự hà khắc của chủ xưởng là điều kiện lao động tồi tệ
1836 - 1847AnhCông nhânmít tinh , biểu tìnhĐòi tăng lương giảm giờ làm cho người lao động
[TBODY] [/TBODY]
Nhận xét : Các phong trào tuy thất bại nhưng đã đánh dấu sự trưởng thành của phong trào công nhân quốc tế , tạo tiền đề cho sự ra đời của chủ nghĩa Mác

Bạn xem tài liệu của bài đó tại đây : Bài 4: Phong trào công nhân và sự ra đời của chủ nghĩa Mác
Bài tiếp theo : Bài 5: Công xã Pa -ri 1871
Ngoài ra có thể tham gia các topic học thuật của box tại :Tổng hợp những topic học thuật tại box sử

Chúc bạn học tốt !

Top Bottom