Ngoại ngữ Bằng thi TOEIC

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào mọi người ạ. em đang chuẩn bị học TOEIC. Một vì trường em yêu cầu đầu ra TOEIC, một mặt khác là để miễn học phần Tiếng Anh. Em có biết bằng này chỉ có hạn trong vòng 2 năm thôi, mà trước học kì 1 năm 3 nếu muốn miễn học phần TA thì phải nộp bằng Toeic. Nếu em thi khi em học năm 2 thì em phải thi một lần nữa nếu muốn ra trường. Bây giờ em nên thi TOEIC khi nào ạ, mong mọi người cho em lời khuyên với.
Vì em cũng muốn miễn học TA và cũng muốn chỉ thi một lần TOEIC để ra trường thôi :>>
Em cảm ơn mọi người nhiều, mong mọi người giúp em ạ @S I M O @Tannie0903 @ng.htrang2004

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
Bình thường là trường khi vừa vào năm 1 sẽ kiểm tra năng lực tiếng anh để miễn hoặc xếp lớp mà ta, sao phải chờ đến năm 3????

Còn vấn đề thi khi nào thì em xem tiền học và tiền thi cái nào nhiều hơn rồi quyết định.

TOEIC thì dễ mà, có gốc thì xin các bạn ôn cuốn mẹo thi với tự luyện nghe tầm 1 tháng là quá dư, target là 600+ iz.

Nếu có điều kiện thì thi hẳn Ai eo em nhé, trường nào cũng có quy đổi giữa các bằng mà, Ai eo có lợi là sau khi tốt nhiệp hồ sơ em sẽ ngon hơn, hoặc nếu săn học bổng cũng dễ, nói chung Ai eo lợi nhiều, nhưng tiền thi cũng gấp mấy lần tô íc :)

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Bình thường là trường khi vừa vào năm 1 sẽ kiểm tra năng lực tiếng anh để miễn hoặc xếp lớp mà ta, sao phải chờ đến năm 3????

Còn vấn đề thi khi nào thì em xem tiền học và tiền thi cái nào nhiều hơn rồi quyết định.

TOEIC thì dễ mà, có gốc thì xin các bạn ôn cuốn mẹo thi với tự luyện nghe tầm 1 tháng là quá dư, target là 600+ iz.

Nếu có điều kiện thì thi hẳn Ai eo em nhé, trường nào cũng có quy đổi giữa các bằng mà, Ai eo có lợi là sau khi tốt nhiệp hồ sơ em sẽ ngon hơn, hoặc nếu săn học bổng cũng dễ, nói chung Ai eo lợi nhiều, nhưng tiền thi cũng gấp mấy lần tô íc :)
yupertrường em chỉ có những bạn học hệ CLC mới phải thi đầu vào thôi ạ,em học hệ đại trà ạ. Mà khoa em học thì kì 2 năm 2 mới bắt đầu học phần TA ạ
cảm ơn anh/chị đã cho em lời khuyên

Last edited:
  • Like
Reactions: Marcco

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Em chào mọi người ạ. em đang chuẩn bị học TOEIC. Một vì trường em yêu cầu đầu ra TOEIC, một mặt khác là để miễn học phần Tiếng Anh. Em có biết bằng này chỉ có hạn trong vòng 2 năm thôi, mà trước học kì 1 năm 3 nếu muốn miễn học phần TA thì phải nộp bằng Toeic. Nếu em thi khi em học năm 2 thì em phải thi một lần nữa nếu muốn ra trường. Bây giờ em nên thi TOEIC khi nào ạ, mong mọi người cho em lời khuyên với.
Vì em cũng muốn miễn học TA và cũng muốn chỉ thi một lần TOEIC để ra trường thôi :>>
Em cảm ơn mọi người nhiều, mong mọi người giúp em ạ @S I M O @Tannie0903 @ng.htrang2004
minhloveftuKhông biết trường bạn như nào nhưng ở trường mình thì bây giờ mình có IELTS 7.0 là mình đã được miễn 4 học phần tiếng Anh và đủ chuẩn đầu ra ngoại ngữ, nghĩa là không cần thi lại bất kì loại chứng chỉ tiếng Anh nào nữa và cũng không phải đi học tiếng Anh. Bạn confirm lại vấn đề này thì sẽ rõ hơn nhé, nếu bạn học F thì mình nhớ F không cho sử dụng chứng chỉ tiếng Anh để miễn học phần nữa ấy.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Không biết hiện tại em học trường nào nhưng mà ở trường Nờ mến thương của chị thì chỉ cần có chứng chỉ và đổi điểm (không cần biết hết hạn hay chưa) là được đủ chuẩn đầu ra rùi nhé. Nhưng mà nếu trường em không chơi kiểu đó thì cứ cuối năm 2 em đi thi (hủy luôn hp tiếng anh ko việc gì phải học => thường thì nó ko bắt buộc đâu em) rồi đổi điểm => ra trường vẫn còn hạn chứng chỉ để đi xin việc (nếu bên cty bắt buộc chứng chỉ còn hạn)

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
Không biết hiện tại em học trường nào nhưng mà ở trường Nờ mến thương của chị thì chỉ cần có chứng chỉ và đổi điểm (không cần biết hết hạn hay chưa) là được đủ chuẩn đầu ra rùi nhé. Nhưng mà nếu trường em không chơi kiểu đó thì cứ cuối năm 2 em đi thi (hủy luôn hp tiếng anh ko việc gì phải học => thường thì nó ko bắt buộc đâu em) rồi đổi điểm => ra trường vẫn còn hạn chứng chỉ để đi xin việc (nếu bên cty bắt buộc chứng chỉ còn hạn)
S I M OHọc phần TA ko bắt buộc phải học ạ, miễn là mình thi qua môn là được đúng không ạ ?

• Like
Reactions: S I M O and Marcco

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
S I M OMấy cái này em ko rõ thì nên hỏi trường để nắm, chứ mỗi trường mỗi khác nha.

Hỏi ở đâu thì em lên khoa hỏi xem chỗ nào giải đáp cái này

Tannie0903

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
8 Tháng mười hai 2021
1,168
1,176
181
20
Nghệ An
minhloveftuỞ trường F thì chị thấy đầu ra tiếng anh của trường chỉ cần hoàn thành các học phần tiếng anh và không cần bất cứ chứng chỉ tiếng anh nào. Bây h chứng chỉ tiếng anh hoặc kết quả đầu vào (với ngành ko chuyên ngôn ngữ) chỉ dùng để xét xem chọn lộ trình học nào thôi( có 2 lộ trình em có thể search trên google). Có chứng chỉ/điểm đầu vào đạt chuẩn thì có thể chọn 1 trong 2 lộ trình còn ko có thì theo lộ trình 1. Còn đối với chuyên ngành ngôn ngữ chị nhớ không nhầm thì điểm đầu vào/chứng chỉ mới dùng để miễn học phần tiếng anh. Em tham khảo và confirm thông tin ở trường em nhé.

• Love
Reactions: minhloveftu
Top Bottom