Bang hội học tập-giải trí

L

luchia

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình thấy một số anh chị cũng mở hội học tập mình cũng mở một hội của lớp 7 thử xem chủ yếu là học tập thôi. Còn nếu giải trí thì vẫn có hì...hì...
Mình xin lý lịch trích dọc trước hen
tên: luchia
là một girl chính cống
ngày sinh: 18/10/1996 (nói để có sinh nhật ai trong nhóm thì chúc mừng hen)
Sở trường: Lý, Anh, Toán và tiếng Hàn (tí ti thôi) còn phần tiếng Việt mình ngu cực kỳ (và một số môn khác)
Sở đoản cực kỳ: sử và địa
Mình mong chờ các bạn gia nhập nhóm học tập-giải trí hen. Mong lắm!!!

Last edited by a moderator:
B

benhocon

Hello,
tên: Nguyễn Phú
là một boy chính cống (ko chê vào đâu đc)
ngày sinh: 25/10/1996 ( cung Hổ Cáp )
sở trường: Toán, Pháp văn, Lý
Dở cực kỳ: văn

Y

yhun

name : yhun
là 1 boy đại chính cống ! < ko có ji có thể diễn tả đc sự Xmen >
sinh : 26/1/1994
sở trường : toán ,hoá , văn , sinh ................
sở đại đoản : english , sử, đặc bịt là thể dục < ngu nhất,ko thể diễn tả >
thế là mình là anh của bang này nhỉ ?

L

luchia

Hì... Chúc mừng các bạn đã tham gia bang hội. Luchia xin hoan nghênh các bạn đã có tinh thần.....ghé thăm và tham gia. Mong các bạn từ nay sẽ cố gắng đóng góp cho nhóm thật nhiều. Lần tới mình sẽ đăng những bài toán cho các bạn cùng nhau đấu trí. Bye Bye

V

vthlong_hellokitty

Chào mình la` VĂN THỊ HOÀNG LONG cho minh` tham gia với nha,minh` thì chỉ giỏi sử và tiếng nhật thôi và ghét nhất môn TD,nick của mình là hellokitty_dn96
tớ mới học xong lớp 7 thôi.

V

vthlong_hellokitty

Cho tớ đố các cậu một câu hỏi vui nha!
Bây giờ là 21h tối và trời đang mưa.Hỏi 72 tiếng đồng hồ sau,trời có nắng lên hay không?

N

n_k_l

2222222
tên: n_k_l
sinh nhật: 25/6/93
sở trương : Toán, địa(tí chút)Hoá(bt)
sở đoản : anh , văn . lí

L

luchia

hề. Nhóm chúng ta xôm tụ giữ ha
Mời các bạn tiếp tục "nhào zô" chuyện trò để cả nhóm cùng "suy nghĩ" nha

L

luchia

Long này! Bạn biết tiếng Nhật thì dạy cho tụi mình với nha. Nếu thành thạo tiếng Nhật rồi thì chúng ra sẽ tiếp tục với tiếng Hàn nhé. Mong là bạn sẽ vui lòng dạy tiếng nhật cho tụi mình để cả nhóm đều biết nhé

V

vthlong_hellokitty

uh` đc thôi,có gi` sai sót mong các bạn thông cảm vì trình độ hông gọi là xuất sắc.
mà chưa có ai giải câu đố của mình vây :bây giờ là 21h,trời đang mưa hỏi 72 tiếng đồng hồ sau trời có nắng lên hay không?

L

luchia

Long này có n-k-l giải câu đố của Long rồi đấy
Bạn n-k-l nói rằng "TRời sẽ hok nắng vì lúc đấy trời tối lúc 21 h` làm sao nắng đc" Đúng không hả Long.
Bạn n-k-l đã trả lời câu đố của bạn ở trang 1 đấy.

L

luchia

Cảm ơn Long rất nhiều nhé. Mong Long sẽ cố gắng giúp đỡ tụi mình. Thank you!!!!!!!!!!!!!

V

vthlong_hellokitty

TỪ DÙNG TRONG LỚP HỌC

1/Kiritsu (ki rít(s) - không đọc âm "su" vì đây là âm câm ).
Đứng lên (Đứng lên chào cô ).
2/Rei ( rê ).
Chào ( Từ này được sử dụng khi sử dụng các câu chào thầy cô vào lớp hay ra khỏi lớp).

V

vthlong_hellokitty

thông cảm nha vì gặp khó khăn trong học tập nên bây giờ mới đưa được một số kiến thức cơ bản về Tiếng Nhật ,mong mọi người thông cảm cho LONG nha.

Top Bottom