BẠN YÊU VÙNG ĐẤT NÀO Ở VIỆT NAM?

T

tranhoanganh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tôi yêu Đà lạt dù chưa đc đến đó bao giờ, nghĩ đến những rừng thông mà thấy mê quá?(tôi cũng thích Hải phòng nữa vì người ta bảo con gái hải phòng xinh lém,chẹp, tiếc thật đấy mình là gơn mất rùi)
ui mình cũng dân hp bạn khên thế là rất cảm ơn :p
đưa lên mục chú ý nhé

C

chonghuong18vn

.....
Chớ đi mô rồi cũng nhớ về Hà tĩnh. Nhớ núi Hồng Lĩnh nhớ dòng sông La, nhớ biển rộng quê ta ớ ơ ơ ơ. Những cánh đồng muối trắng. Tình sâu ( mấy ) nghĩa nặng, biển ta lại nhớ rừng nên chi giữa đồng bằng ( mà ) gió ngàn bay ( i ) về Tìm âm vang sóng vỗ ....

Ai đi xa mô đó biết có nhớ lấy đường về. Đường Đồng Lộc, đường Khe Giao rồi đường Hồng Lam Đèo Ngang Linh Cảm. Cùng bao nhiêu con đường ra mặt trận, giặc điên cuồng trút hàng vạn bom rơi. Đường hiên ngang vượt qua truông qua suối. Thêm bao nhiêu con đường lứa tuổi hai mươi.

Ai hôm nay ra khơi buông lưới mà nhìn chi mãi con tàu vào bờ. Nhìn bến cảng lại nhớ ngày xưa, thương con đò cắm con sào đứng đợi. Cả cuộc đời ngày hôm nay lên trang sách mới. Trâu ơi theo bầy ta về đồng cỏ mênh mông. Đắp hồ đầy để điện đưa nhanh dòng nước tới. Lúa trên đồng, lúa lại thêm bông.

Nghe xuân sang chim đâu bay đến, đậu cành sim chín, chín mọng vườn đồi. Chim lấy được quả chín hồng tươi, ta cũng lấy được chi vài dăm quả, quả đầu mùa hạt sương mai lung linh nỗi nhớ. Yêu quê hương mình nhớ về từ thuở xa xôi. Đất nào cần vì còn mưa rơi còn gió cuốn. Có công ta vun trồng thì màu đất lại thêm tươi.

tôi yêu Hà TĨnh quê tôi

C

chonghuong18vn

nó đẹp với những người cảm nhận được cái đẹp của nó
mình sống ở Hà Tĩnh mừ

T

tranhoanganh

Vậy hả, mình chưa đến đóa bao giờ,nhưng chắc người Hà tĩnh hay lém, bạn đó

S

sonmoc

Hà Tĩnh tuy đẹp nhưng không bằng Nghệ An đâu bạn ơi , Nghệ An có quảng trưởng , Cửa Lò , quê Bác

S

sonmoc

chonghuong18vn said:
sonmoc said:
Hà Tĩnh tuy đẹp nhưng không bằng Nghệ An đâu bạn ơi , Nghệ An có quảng trưởng , Cửa Lò , quê Bác
--------
anh bảo là tùy theo cảm nhận của mổi người rồi mà
Em thích như thế đấy , Hà Tĩnh số 2 , Nghệ An số 1
Ht số 2 từ dưới lên , Nghệ An số 1 từ trên xuống
Nghệ An là đẹp nhất , có nhiều danh lam thắng cảnh , có nhiều lễ hôi
Di tích lịch sử

H

huong18vn

tất nhiên là yêu quê hương mình rùi
Bắc Ninh thanh bình yên ả, có sông cầu, có khúc hát qua họ à ơi ^^
nhưng BN cũng chán lím chẳng có chỗ nào cho teen
teen sôi động chắc không thick sống ở BN còn teen trầm trầm thì mới thick cái cảnh sống lặng lẽ, yên bình này

M

mousekillcat

em iu quê Bắc Ninh nhứt, iu hưn cả Bắc Giang nơi em đang trú ngụ lè
em còn bít hát quan họ nha,
hồi nớp one cô giáo đã dạy hát quan họ ùi, thế mới máu
nhưng mà chỉ tiếc hội Lim vào 13 /giêng , lúc đó đi học ùi chẳng về quê đc
hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ai ở Bắc Ninh nàm quen đêêê
hihi

H

huong18vn

mousekillcat said:
em iu quê Bắc Ninh nhứt, iu hưn cả Bắc Giang nơi em đang trú ngụ lè
em còn bít hát quan họ nha,
hồi nớp one cô giáo đã dạy hát quan họ ùi, thế mới máu
nhưng mà chỉ tiếc hội Lim vào 13 /giêng , lúc đó đi học ùi chẳng về quê đc
hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ai ở Bắc Ninh nàm quen đêêê
hihi
uhm ở box kết bạn có top của dân bắc ninh city đấy ^^
hê hê hương18vn sinh đúng vào ngày hội Lim này. năm nào tết xong cũng háo hhức đi chơi hội Lim thick ui là thick ( mỗi tội hơi đông 1 tý )
dân bắc Ninh chính cống đây nhưng hương hok biết hát quan họ ^^ chỉ nghe mọi người hát là nhiều thui ^^

G

gioxanh

em iu quê em, dĩ nhiên rùi
quê em đẹp nhứt, hạ long đẹp nhứt
mọi người bầu chọn cho vịnh hạ long quê em nha!!!

Top Bottom