Bạn thích hình thức du lịch nào

P

phamminhkhoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Du lịch bụi là kiểu một ba lô & hai ba người :)) đi đến đâu mệt thì dừng & ăn nghỉ tại đó.
Du lịch theo tour thì ai cũng biết rồi.
Du lịch theo nhóm : nhóm của bạn tự đề ra kế hoạch và cứ thoe kế hoạch đó ra đi:)
....
Bạn thích kiểu hình du lịch nào nhất...Vào nêu tư tưởng nhé:D

A

aqnacm

hợ hợ phượt mà ko có kế hoạch tính toán trước thì có ngày chết giữa đường đấy em ạ =))

bụi thì bụi kiểu gì cũng phải có kế hoạch lịch trình và tính toán cụ thể. còn cái kiểu bụi mệt đâu nghỉ đó dừng đâu ăn đó thì chỉ đi loanh quanh được thôi, ko phượt xa được đâu =)). Có lần anh phi xe đi từ Yên Bái sang Sơn La tính nghỉ ăn trưa giữa đường mà hơn 200 km chả gặp quán ăn nào ;)) toàn rừng núi với đèo, lâu lâu gặp mấy cái bản của đồng bào dân tộc thoai :))

Hay đi bụi theo kiểu vào miền trung theo đường Hồ Chí Minh ( 1 con đường rất chi là thú vị ) mà ko tính toán thì :|

P

phamminhkhoi

anh vô đúng cái hoàn cảnh của em òy:))Đi giuữa 12 giờ trưa, nắng, nóng, mệt zậy àm vẫn cứ thẳng đưpờng vì không có cái quán nào thì mình chết đói :))
Vô bản làng xin tạm củ khoai :))

A

aqnacm

phượt có tính toán nó sướng lắm chú ạ =))

đi hội an ăn cao lầu, hến xào rẽ sang điện bàn ăn bò nướng, lên sapa ăn cá hồi, qua mộc châu ăn bê thui, xuống tam điệp ăn dê tái, qua hoa lư ăn dê cơm cháy, xuống kim sơn ăn gỏi nhệch, lên sơn la ăn trâu khô xuống cửa lò ăn mực nhảy, vào pù mát xơi thịt nai với thịt lợn rừng, rồi thì ốc Hải phòng gà Tiên yên vịt quay lạng sơn T___T
ôi đợt này bận ôn thi ko phượt được :(( chán đời quá :(( thèm quá :((

P

pisces.uirgo

....... đi du lịch với người iu là sướng nhất ( đi 1 mình cũng sướng, nhưng chỉ sướng thứ 2 thôi....) 2 đưa đón xe bus, .....rồi có màn thuê xe...tự do, đỡ mệt và vướng víu.....

P

phamminhkhoi

hihi cái mà đi với người yêu mình chưa thử lần nào không biết cảm giác sao nhỉ

Cảm giác nóng, chật và tự nhiên thấy mất nhiều tiền=))

Nói chung đi du lịch hay nhất là tự túc.

hay hơn;)) là kéo 2,3 đứa bạn thân theo

Quậy vài bữa rồi về;))

M

muamuahe92

Cảm giác nóng, chật và tự nhiên thấy mất nhiều tiền=))

Nói chung đi du lịch hay nhất là tự túc.

hay hơn;)) là kéo 2,3 đứa bạn thân theo

Quậy vài bữa rồi về;))

bạn là con trai phải mất nhiều tiền là phải rồi còn mình là con gái mà ,Chưa đi lần nào, mà nghe bạn nói thấy mất nhiều tiền thì cũng ổn ;)

T

thuyhoa17

tớ thì thích đi du lịch mà đi một mình, đi xe buýt, đi đến đâu thích thì ăn uống ngủ nghỉ ở đó mà không tốn tiền, tức là cả thế giới này thuộc quyến sở hữu của mình ấy. Thích đi đâu thì đi....:D tớ đang mơ đấy các bạn.

Z

zui123

hix mình thì chỉ thik đi du lich nhật bản mà thui
nhưng mà phải là được mời mời mới chịu
he'he'

Top Bottom