Khảo sát Bạn thích đọc sách?

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Tại sao bạn thích đọc sách?
Cuốn sách truyền cảm hứng nhất cho bạn là gì?
Cảm hứng đó là gì?
Mình thích đọc sách, đặc biệt là những tác phẩm của ông Luis Sepúveda và ông Nguyễn Nhật Ánh, vì hai người viết hay và ý nghĩa, nội dung và chủ đề tuy không mới nhưng cuốn hút, và đặc biệt là đủ dài đối với một đứa như mình;)
Cuốn sách truyền cảm hứng để mình có thói quen đọc sách là '' Truyện con mèo dạy hải âu bay''. Nó đã truyền nhiều động lực cho mình, câu chuyện nói lên rằng sự khác biệt không ngăn cách mọi người với nhau và sức mạnh của lời hứa:3
Còn nhiều quyển khác nữa

Tư mã tương như

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2019
355
122
61
19
Hải Dương
Thcs việt hồng
Cảm hứng đó là gì?
mình rất thích đọc sách đặc biệt là sách cổ: thập đại binh pháp nhưng do gần đây ôn thi nên chưa có thời gian đọc tiếp

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Cảm hứng đó là gì?
Mình rất thích đọc sách do sách cho chúng ta rất nhiều bài học và kiến thức
Cuốn sách truyền cảm hứng nhất cho mình là "Cho tôi một vé đi tuổi thơ" của Nguyễn Nhật Ánh
Cảm ứng đó là: Hãy sống thật có ý nghĩa :)))

dmvgamer

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2019
148
382
61
Hà Nội
THCS Chương Dương
Cảm hứng đó là gì?
đọc sách là một nền truyền thống văn hoá của dân tộc ta nó giúp ta tăng đọc chỉ số thông minh và hiểu biết lên tầm cao
cuốn sách truyền cảm hứng cho mình là tất cả các sách của tác giả Nguyễn Nhật Ánh
Cảm hứng đó là có độc lực để mình vươn lên những thử thách của bản thân và tăng tầm hiểu biết về các nhà văn nổi tiếng,...

Blue Badminton

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng tư 2020
212
324
76
Phú Yên
thcs lvt
Em là một đứa cực kì thích đọc sách ( nhất là những tác phẩm của ông Nguyễn Nhật Ánh, *nhưng những cuốn sách về ngôn tình hay đam mỹ thì những cuốn đó là những thể loại khác hoặc sao đó, ai biết những quyển đó có được là như thế nào thì chia sẻ cho em biết với nhé* ), nói về tại sao thích đọc sách thì có hàng ti tỉ lí do để nói mà tất cả những người thích đọc đều biết: cho ta vốn từ hay, khiến ta trở nên sống tích cực, bổ sung rừng kiến thức thú vị,..........Cuốn sách đã truyền cảm hứng cho em : " KÍNH VẠN HOA ", từng tập của cuốn sách nói mọi thứ về cuộc sống xung quanh, sau mỗi tập thì rút ra được bài học dành riêng ra bản thân. Cảm hứng của cuốn sách truyền cho em: "Hãy trân trọng mọi thứ quanh ta và sống cho đáng cuộc đời "
Và còn nhiều nhiều quyển sách khác nữa nói về: thiên văn học, thám hiểm, trinh thám....nữa

• Like
Reactions: VânHà.D
Top Bottom